• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Máy bị treo ở màn hình HTC?

Status
Không mở trả lời sau này.

lenguyen

Các bác cứu em với.
Máy em bị treo sau khi up Room,em SR lại thế mà nó cứ treo ở màn hình trắng HTC thôi.Làm đủ mọi cách để HS và vào Boot mãi bằng phím cứng không được.:(:)(:)((

lebinh__hung

vào boot loader bằng cách:
1. tắt máy đi bằng cách chọt vào nút reset
2. bấm và giữ ngay nút Power + volume Down --> giữ nguyên cho đến khi màn hình hiện 3 vạch màu
--> máy sẽ vào bootloader để up ROM lại

HardReset bằng phím:
1. Tắt máy bằng cách chọt nút reset
2. Bấm và giữ ngay nút Power + Volume up + Volume Down --> Hiện lên bãng thông báo thì thả ra
3. Sau khi thấy màn hình hiện lên bảng thông báo thì bấm nút Volume Down và chờ 1 chút để máy HardReset.

lenguyen

Cám ơn Bác nhiều em làm được rồi.
Chúc bác vui vẻ như Chim Sẻ, khỏe mạnh như Đại Bàng, giàu sang như chim Phụng, làm lụng như chim Sâu, sống lâu như Đà Điểu nhé!

npsinfo

Tốt nhất down một bản ship Rom up lại . Chẳng hiểu sao tôi up 2 lần Rom cook đều treo . -- > down luôn bản Rom ship mới nhất của HTC ( vào trang chủ HTC ) . Và ko còn ý định dùng Rom cook nữa . Rất cảm ơn mọi người đã cookrom nhưng với tôi chắc ko dám để toi hàng chục triệu chỉ vì nghịch nữa

DucLong

Super V.I.P
Tốt nhất down một bản ship Rom up lại . Chẳng hiểu sao tôi up 2 lần Rom cook đều treo . -- > down luôn bản Rom ship mới nhất của HTC ( vào trang chủ HTC ) . Và ko còn ý định dùng Rom cook nữa . Rất cảm ơn mọi người đã cookrom nhưng với tôi chắc ko dám để toi hàng chục triệu chỉ vì nghịch nữa

Chuyện này đã hướng dẫn nhiều rồi nhưng các bạn không để ý hoặc chưa tham khảo đến.
Việc treo màn hình HTC là do các version của ROM chỉ thích hợp khi được dùng chung với các phiên bản Radio mới từ 2.07, 2.08 trở về sau.
Muốn hết bệnh này.
1/ Sau khi HardSPL
2/ tải Radio 2.07 hoặc 2.08 về up cho máy
3/ Tải bất cứ ROM nào của HD2 về up
Kết qủa: hết bị lỗi màn hình treo.

lonebeast

Chuyện này đã hướng dẫn nhiều rồi nhưng các bạn không để ý hoặc chưa tham khảo đến.
Việc treo màn hình HTC là do các version của ROM chỉ thích hợp khi được dùng chung với các phiên bản Radio mới từ 2.07, 2.08 trở về sau.
Muốn hết bệnh này.
1/ Sau khi HardSPL
2/ tải Radio 2.07 hoặc 2.08 về up cho máy
3/ Tải bất cứ ROM nào của HD2 về up
Kết qủa: hết bị lỗi màn hình treo.

Không hẳn là nguyên nhân đó đâu!
Tính tôi hay up ROM để vọc, và đến HD2 thì thật sự quá nhiều ROM. Tuy nhiên cứ sau một thời gian up ROM lại bị lỗi như chủ thread nói.
Hiện giờ tôi cũng không biết nó là do nguyên nhân từ đâu, nhưng có một cách khắc phục hữu hiệu nhất là down 1 bản ROM ship với SPL là 1.400.000, nếu bị lỗi như trên thì up ROM ship từ thẻ nhớ để khôi phục lại SPL, sau đó lại tiến hành các bước HSPL và up ROM build thì lại ngon lành;;)

Status
Không mở trả lời sau này.