• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Máy hiện chữ htc, 4 dấu chấm than ở 4 góc, ko tìm được Rom T-mobile 2.13.707.1

Mình đã search các topid tương tự nhưng chưa cứu được em Desire của mình đành mang lên đây nhờ các bác có kinh nghiệm hướng dẫn, xin cảm ơn rất nhiều. Tình trạng máy hiện giờ:
Bật nguồn: hiện logo HTC và 4 dấu chấm than 4 góc:

Mình đã úp rất nhiều rom ship mà toàn bị lỗi Custom Id (chưa tạo được gold card vì ko có máy)

Giờ thì sắp thành cục chặn giấy rồi. Thanks all
Máy bạn có CID TMOB101 là của nhà mạng T-Mobile Germany (Đức). Máy bạn úp rom bị lỗi Custom ID là do úp bản Ship Rom không đúng khu vực (không phải Ship Rom gốc của máy) và hiện tại mình chưa tìm được Ship rom gốc cho bạn, hơi khó tìm.

hutra

:(( Hic, vậy là thua rồi hả Mod, bản rom ship này tìm hoài mà ko có.

hutra

Thank Mod, châu Á, châu Âu gì mình cũng úp hết rồi và đều bị lỗi Custom ID

hutra

Cảm ơn Mod, ko biết tạo gold card xong có được ko nữa vì máy giờ đâu có bấm phím gì để vào Recovery được, bấm nút nguồn là nó lên màn hình vậy rồi.

Cảm ơn Mod, ko biết tạo gold card xong có được ko nữa vì máy giờ đâu có bấm phím gì để vào Recovery được, bấm nút nguồn là nó lên màn hình vậy rồi.
Bạn tắt máy hoàn toàn, sau đó nhấn và giữ phím Volume Down đồng thời nhấn Power để bật nguồn, khi nào màn hình 3 màu hiện ra (HBOOT) thì nhả phím Volume Down ra. Từ menu HBOOT bạn chọn Recovery là được.

Sent from my HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e using Tapatalk 2

hutra

Mình cũng biết bấm Volume Down đồng thời nhấn Power để bật nguồn vào bootloader nhưng máy mình bấm phím Volume Down+Power thì nó cũng ra cái màn hình có logo HTC và dấu chấm than 4 góc mà thôi ko vào bootloader được, cảm ơn Mod rất nhiệt tình giúp đỡ.

Chỉnh sửa cuối:

hutra

Mod ơi biết chỗ nào sửa được em này ko, mình đem đi sửa thôi (HCM nhé). Thank Mod