• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Máy kaiser bị hardreset hoài!?

samhk

máy mình không hiểu vì sao cứ bị hardreset liên tục ,cứ sài đc vài tiếng là nó Hardreset và lau lau thấy treo treo ứng dụng thì chọt reset 1 cái là nó tự hardreset luôn chán kinh khủng .Mình đã up lại rom khác và Up lai radio các loại nhưng vẫn bị tình trạng như vậy có pro nào giúp với

nam470

Hơi khó nhỉ, mình cũng ko am hiểu lắm. Nhưng bạn thử lại SPL, radio, rom mới nhất xem. Riêng rom và radio thì tìm bản hợp lý. Tốt nhất bạn up lại bản rom clean xem sao. Up bằng thẻ nhớ cho an toàn

daoduytuan

mình cũng bị như thế và đã úp về bản rom gốc của máy rồi úp lại rom ,SPL, radio mới là ok liền.

dunghoangit1

bạn cho mình xin linkdown bản rom gốc với cả SPL, radio gốc với được ko. Máy mình bị điên rồi, up đi up lại mà ko được

samhk

mình đã làm theo cách của các bác nhưng không đc, có ai bi giống mình mà sửa dc ok không
hay ai biết tiệm nào sửa kaiser tốt ở HCM thì chỉ mình với

heneiken

mình đã làm theo cách của các bác nhưng không đc, có ai bi giống mình mà sửa dc ok không

Mình cũng bị tưong tự như bạn, không biết có phải bị hư ROM không nữa. Máy chạy 1 tí là có vấn đề, thỉnh thoảng không cài đựoc ứng dụng. Reset lại nó thừong nằm ở màn hình bootloader rất lâu. Bạn có sửa đựoc thì post bài hứong dẫn anh em nhé.:(

samhk

Mình cũng bị tưong tự như bạn, không biết có phải bị hư ROM không nữa. Máy chạy 1 tí là có vấn đề, thỉnh thoảng không cài đựoc ứng dụng. Reset lại nó thừong nằm ở màn hình bootloader rất lâu. Bạn có sửa đựoc thì post bài hứong dẫn anh em nhé.:(

mình đã sửa đc rùi ,bạn làm theo cách như sau
1) up rom ship nay http://www.mediafire.com/download.php?benyzgydzd1
2) sau đó để chạy với rom đó 1 ngày nếu thay ok và không bị truc trặc gì nữa thì up 1 rom nào mà mình thấy ưng y nhất từ trước h và sài keke

heneiken

Cám ơn bạn nhé, máy mình chạy ok rồi. Tạm thời dùng ROM gốc, khi nào có bản rom ổn thì mình sẽ up sau.

do máy bạn cài nhiều bản room quá rùi=)) mình củng bị vậy đó,giờ bạn up lại bản room ship đi,xài ok ah,cần thiết thì cài thêm giao diện,xài thử vài ngày mà ok thì hảy cài bản room khác nha.nhớ kiểm tra lại SPL và radio nhé...