• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Máy sạc xong bật không lên nguồn

minichau

máy e hết pin, sạc xong h tự tự nhiên bật nguồn k lên nửa, hard reset cũng k được luôn. bật nguồn lên chỉ run 1 kái rồi tắt. cứu giúp e với

máy e hết pin, sạc xong h tự tự nhiên bật nguồn k lên nửa, hard reset cũng k được luôn. bật nguồn lên chỉ run 1 kái rồi tắt. cứu giúp e với
Có thể sạc không vào điện dẫn tới kiệt pin không khởi động được. Bạn thử sạc pin ngoài bằng sạc đa năng hay mượn cục pin khác cho vào khởi động lại xem sao. Nếu vẫn còn hiện tượng không lên nguồn thì bạn có thể thử đưa về chế độ Bootloader, nếu còn vào được Bootloader thì úp lại rom khác. Còn nếu mà không được nữa thì mang ra cửa hàng để KTV kiểm tra thôi.

Chú ý lần sau bạn đừng đặt tiêu đề như thế nhé, phạm quy đấy. Đã sửa lại tiêu đề.

minichau

Có thể sạc không vào điện dẫn tới kiệt pin không khởi động được. Bạn thử sạc pin ngoài bằng sạc đa năng hay mượn cục pin khác cho vào khởi động lại xem sao. Nếu vẫn còn hiện tượng không lên nguồn thì bạn có thể thử đưa về chế độ Bootloader, nếu còn vào được Bootloader thì úp lại rom khác. Còn nếu mà không được nữa thì mang ra cửa hàng để KTV kiểm tra thôi.

thanks pro, đã thử nhưng k được. k kết nối đc pc làm sao up rom khac dc.

Last edited by a moderator:

minichau

máy vẫn báo sạc bình thường. có pác nào pít chỗ sữa e này ở tphcm k chỉ giúp mình với

vohoang

máy vẫn báo sạc bình thường. có pác nào pít chỗ sữa e này ở tphcm k chỉ giúp mình với

tốt nhất bác nên kiếm cục pin khác test máy thì nên.còn ko thì thanh lý em nó mua em khác cho nó lành.