• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MCleaner 1.05 - New modded MCleaner SIS File bởi Alireza2n (Update 21/6/09)

Caohieu88

MCleaner 1.05 - New modded MCleaner SIS File bởi Alireza2n

Vẫn là phần mềm chặn cuộc gọi và tin nhắn quen thuộc, vẫn là bản 1.41 nhưng nay đã được cải tiến với một số chức năng:
- Add thêm file a *.ast có tác dụng tự động chạy chương trình mỗi khi restart máy mà không cần chạy chương trình hay cài đặt AutoStart (thực ra trong bản ko mod đã có chức năng này nhưng vẫn bị lỗi với một số máy)
- Đã được add thêm chức năng FlashSMS mà không cần bản Mod
- Bản đã làm full sẵn không cần nhập serial

1.05 là do tác giả mod đặt tên sau khi thực hiện mod với bản 1.41 chứ không phải bản mới từ hãng!

Chỉnh sửa cuối:

Son_Nguyen

Thanks Hiếu nhé, đúng là bản cũ có chức năng Auto start nhưng thỉnh thoảng restart lại máy vẫn phải vào kích hoạt chương trình. Anh khó chịu với cái lỗi này từ lâu rồi mà ko biết nguyên nhân.

conong

không biết khi cài bản này vào, có cần phải remove bản cũ ra không ?
ACE nào thử rồi, cho em xin ý kiến với

Thanks

myp990i

Em thấy cái này thì hay rồi. Tuy nhiên là khi mà phát hiện ra có tin nhắn bị chặn (nó báo cái hình tin nhắn màu xanh trên màn hình) thì cũng phải xem. Nhưng mà lại phải vào kích hoạt chương trình ra mới xem được. Nếu như có bản mod nào mà khi thấy cái hình tin nhắn màu xanh (báo có tin nhắn bị chặn) thì có thể kích vào đó để mở ra chương trình hoặc mở ra luôn phần tin nhắn đó thì tuyệt. Kiểu như ACM ấy, ACM thì luôn luôn hiện một biểu tượng nhỏ ở taskbar, muốn mở ctrình chỉ cần kích vào đó là mở ra luôn. Còn McCleaner này thì ko làm thế được mà phải vào tools...
Nếu McCleaner mà khắc phục được điểm này thì quả là một phần mềm tuyệt vời.

Chung_tuhinh

Có lẻ chuyện j đến nó sẽ đến:|:|
1 năm,2 năm hoặc 10 năm nữa rồi sẽ ko còn 1 người nào dùng uiq(vì máy nó bị hỏng rồi :)
Tớ cố gắng thêm ít nhất 1 năm nữa (đấy là nếu không có gì bất trắc xảy ra)

old_parrot

Mình là mình thích nhất cái tính năng của chương trình này là có chế độ nhập mật khẩu, và cái hay hơn nữa là khi bạn nhập sai mật khẩu thì vẫn vào chương trình bình thường --> Có ai biết và muốn xem xem bạn chặn những gì cũng chỉ thấy trắng tinh mà thôi, các thông số và dữ liệu của bạn an toàn tuyệt đối.

titanlys

chương trình này nó không dùng được phần SMS mặc định với phần chuyển tới (trong cài đặt điện thoại em xài bản việt hoá) hjc do em phải đi học thường xuyên nên bậkt chế độ chặn cho an toàn nhưng phần tjn nhắn để gởi cho những người gọi mjnh thj ko dùng được....hjc bùn ơi là bùn ln....:(

sonyfc

Mà hình như khi cài Mc này vào thì các tin nhắn bị chặn vẫn mở được bởi chương trình SMS and MMS Diary UIQ3.0 hay sao í! Bác nào có gặp thì choa ý kiến!

sonsbv

Mình cài xong chương trình này và cũng đã để chế độ "auto start" nhưng không hiểu sao mỗi lần khởi động lại máy thì vẫn phải chọn mục "start service" để khởi động chương trình. Có ai bị như vậy không và có cách gì xử lý không. Tks.

NokuaN70

Well-Known Member
Mình cài xong chương trình này và cũng đã để chế độ "auto start" nhưng không hiểu sao mỗi lần khởi động lại máy thì vẫn phải chọn mục "start service" để khởi động chương trình. Có ai bị như vậy không và có cách gì xử lý không. Tks.

Bạn cài trên thẻ hay bộ nhớ máy? Mình cài trên bộ nhớ máy, mỗi lần khởi động nó đều khởi động theo.

Posted via Mobile Device

sonsbv

Bạn cài trên thẻ hay bộ nhớ máy? Mình cài trên bộ nhớ máy, mỗi lần khởi động nó đều khởi động theo.

Posted via Mobile Device

Mình cài trên thẻ. Không hiểu sao sau khi bỏ bản cũ, cài bản mới này thì nó lại tự chạy được. Có trời biết được :(

Son_Nguyen

Mình cài trên thẻ. Không hiểu sao sau khi bỏ bản cũ, cài bản mới này thì nó lại tự chạy được. Có trời biết được :(
Bạn đọc lại kỹ ở bài đầu tiên để biết vì sao nó tự auto-start khi khởi động lại máy nhé.:D. Nhân đây anh em nào biết cho mình hỏi chút: mình cũng xài cái này, trong mục Blacklist mình có add mấy số đt mình cần chặn cả call+message, sau đó ra ngoài mục Profile chọn Block Blacklist rồi mà ko hiểu tại sao mấy số đó vẫn gọi & nt được cho mình mới hay chứ. Ai biết cách khắc phục chỉ giúp mình nhé. Thanks! Quên mất, trong phần Set Up mục Blacklist mình đã để là Reject roài.

NokuaN70

Well-Known Member
@P3600i xem trong White list có những số đó kg, trong White list nếu có mấy số đó cũng chặn kg dc.
Posted via Mobile Device