• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Medkid kaiser kitchen 5.2.20765

Medkid

Sau khi chỉnh sửa 1 số thứ trong bản rom build 20765 V 1.2 Fixed, mình quyết định share kitchen này lên cho anh em tham khảo và ai có đam mê thì có thể tự cook cho mình 1 bản rom ưng ý.
Yêu cầu:
PC phải cài sẵn Net cf 2.0 http://www.microsoft.com/downloads/details.aspx?familyid=9655156b-356b-4a2c-857c-e62f50ae9a55
Thư viện C++ "Microsoft Visual C++ Redistributable Package 2008_x86" http://www.microsoft.com/downloads/details.aspx?FamilyID=9b2da534-3e03-4391-8a4d-074b9f2bc1bf

Cách làm:
Bạn tải bộ kitchen này về, giải nén với password có trong file đính kèm.
Tải 1 trong tất cả các rom của mình, hoặc bất kì bản Rom ship nào của kaiser về giải nén lấy file RUU_signed.nbh (là file ROM)
Bỏ vào trong thư mục gốc của kitchen trên, chạy EXTRACT RUU_SIGNED.bat , chờ 1 lúc sẽ sinh ra file 02_OS.nb , đổi tên nó thành OS.nb , rồi chạy tiếp NbSplit.bat , sẽ sinh ra OS.nb.payload
Chép cái OS.nb.payload này vào thư mục ROM. => như vậy là kitchen 20765 cho kaiser đã sẵn sàng.

Để build ROM:
Thêm bớt OEM trong thư mục OEM hoặc EXT, tuy nhiên OEM của EXT là kiểu OEM mới, bạn muốn biết thì cần tìm hiểu thêm.
Chỉnh sửa registry, giao diện theo ý thích
v.v.....
Sau khi chỉnh sửa xong kitchen việc tiếp theo là build ROM, chạy file build_rom.bat , chờ khoảng 5-7 phút (tùy cấu hình máy tính của bạn), file rom mới sinh ra với tên RUU_signed.nbh sẽ được sinh ra trong thư mục FLASH . Bạn chỉ còn 1 việc là đem ra flash thử vào máy.

Để thay đổi chỉ số build ? (cập nhật build mới)
Sẽ hướng dẫn sau.

Chú ý: kitchen này không phù hợp để rebuild Rom của các cooker khác, do họ đã khóa ROM, nếu bạn dùng RUU_Signed.nbh của người khác bỏ vào kitchen này để cook sẽ báo lỗi xip.

Enjoy ! :p

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Tạo Kitchen theo cung cách nào hả MedKid?
Cách cũ hay cách mới sử dụng bộ Tool của BEPE?
Nếu cách cũ thì đưa cũng bằng thừa đấy.
Kitchen hiện nay phải sử dụng bộ tool BEPE để Build đồng thời cả XIP và Build mới chuẩn và ROM mới chuẩn.

Medkid

cảm ơn Man đã nhắc nhở, đương nhiên là cháu dùng tool mới của Bepe, tuy nhiên cháu chỉnh lại 1 chút thành tất cả trong 1 , chỉ 1 file bat là sinh ra RUU_Signed.nbh ;)

Nhìn đây là biết kitchen kiểu mới rồi mà chú:

amk

mình muốn làm một cái mà khôg có flo thì del bỏ folder nào trong số trên bác MK ơi

Medkid

delete thử touchflo 3.0 đi, nhưng mà không khuyến cáo nhé, vì touchflo được build mặc định trong rom Ship của kaiser nên nó liên quan tới 1 số module khác nữa, vd: touch.dll. Bạn cứ thử del đi rồi flash rom xem thử :D . Có thể sẽ báo lỗi. Hoặc có thể ko :) , nói như vậy để bạn biết khi muốn cho 1 cái gì vào hay bỏ 1 cái gì đi trong bản Rom là cả 1 vấn đề.

boo

Mình muốn hỏi cái này. Mình down 1 bản rom ship về thì nó đã bao gồm cả rom + radio gói gọn trong 1 file.exe , làm sao để mình có thể tách rom và radio ra để lấy file rom RUU_signed.nbh?

amk

hình như mình nhầm.
ý mình là vẫn có cái vuốt của setting/sýtem/touchFLO, nhưng mình không cần setting/today/items/touchFLO vì mình dùng task trên màn hình today hàng ngày nên đâu cần cái manila gì đó...
hình như cũng có bản của hyper dragon bỏ cái đó mà ?

NhatToai

Super V.I.P
Mình muốn hỏi cái này. Mình down 1 bản rom ship về thì nó đã bao gồm cả rom + radio gói gọn trong 1 file.exe , làm sao để mình có thể tách rom và radio ra để lấy file rom RUU_signed.nbh?
Extract file exe ra thì bạn sẽ thấy ngay RUU_Signed.nbh.Tuy nhiên trong file này có đủ cả OS+Radio+Splash+IPL+SPL....
Vậy muốn lấy ra chỉ riêng file OS(System) thì bạn xem bài này sẽ rõ:http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=312991&postcount=2

hình như mình nhầm.
ý mình là vẫn có cái vuốt của setting/sýtem/touchFLO, nhưng mình không cần setting/today/items/touchFLO vì mình dùng task trên màn hình today hàng ngày nên đâu cần cái manila gì đó...
Ý của bạn này là Manila 2D chứ gì....
Thiếu gì ROM không tích hợp M2D và ROM Ship cũng vậy.

Medkid

hình như mình nhầm.

vậy thì bỏ manilla 2D , Footprints, footcam đi. Có thể bỏ cả opera và google.cab nếu bạn muốn. Bỏ những thứ này đi thì dung lượng Storage của ROM tăng lên gần 20 MB đấy.

Giải nén bằng winrar (click chuột phải chọn extract here) sẽ có RUU_signed. Bỏ cái ruu_signed này vào kitchen và làm như mình hướng dẫn, file ROM chính của nó khi bung ra bao giờ cũng có chữ OS.nb và kích thước file lúc nào cũng to nhất , các cái còn lại (radio, spl, splash image ... ko cần quan tâm, delete hết.)

Bộ tool của mình là bán tự động, chỉ cần click và click, cách làm mà Admin hướng dẫn đã cũ rồi, bạn phải làm thủ công :D

Chỉnh sửa cuối: