• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Menu Start WM 6.5 3/4/5 Columns

qqonline33

Tổng hợp các soft giúp hiển thị trong startmenu thành 3x3,4x4,5x5 icons.

Dành cho màn hình VGA

Menu Start Original WM 6.5 [3 Columns]

Menu Start WM 6.5 [4 Columns]

Menu Start WM 6.5 [5 Columns]

Last edited by a moderator:

bmd

Hướng dẫn sử dụng đi chứ bạn

menu start mặc nhiên của WM 6.5 có 3 cột, cái này bạn có thể chọn 4 cột hoặc 5 cột. Mình đang dùng 4 cột thấy tương đối vừa. Bạn chỉ cần down về, giải nén và chép tất cả các file trong thư mục đó vào thư mục windows của PPC , soft reset rồi dùng :D

nam470

Rồi muốn quay lại thì như thế nào hả bạn? Menu của ban có icon đẹp qua ha, mình có icon mặc định của win xấu hoắc (mình xài Cingular 8525)

qqonline33

Rồi muốn quay lại thì như thế nào hả bạn? Menu của ban có icon đẹp qua ha, mình có icon mặc định của win xấu hoắc (mình xài Cingular 8525)

Bạn muốn quay lại menu mấy icon thì cứ cop đè vào cái cũ thui,icon đấy là của WM6.5 mà bạn,hiển thị màn VGA chắc là nhìn đẹp hơn...

QuangThang89

Chính xác là chỉ dành cho màn hình hình VGA, còn màn hình QVGA thì phải đứng xem thui :D

DuaBeo35

Có cách nào sắp xếp thứ tự các icon này theo ý mình không các bác nhể.

Những cái hay dùng nhưng cài sau nó toàn chui tít xuống dưới

JongZiZi

Có cách nào sắp xếp thứ tự các icon này theo ý mình không các bác nhể.

Những cái hay dùng nhưng cài sau nó toàn chui tít xuống dưới

Nếu mình nhớ ko nhầm thì tap&hole icon đó rồi cho nó lên TOP.
Vì 6.5 lâu rồi ko xài. :D

d4mt3r

pác nào xài rom 6.5 của pác tomal thì đã tích hợp sẵn 4colum rùi,ai muốn xài 5colum thì tải về cho biết
nhưng 4colum là chuẩn nhất rùi đóa.........

LinhLinh777

Các bác cho em hỏi! Liệu có soft nào làm thay đổi kiểu cuộn của Start Menu này ko à? Em thấy nó cuộn từ trên xuống dưới ko hiệu quả chút nào, bg muốn đổi kiểu cuộn sang ngang (lật trang giống iphone) không nhỉ?

NhatToai

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi! Liệu có soft nào làm thay đổi kiểu cuộn của Start Menu này ko à? Em thấy nó cuộn từ trên xuống dưới ko hiệu quả chút nào, bg muốn đổi kiểu cuộn sang ngang (lật trang giống iphone) không nhỉ?
Ý tưởng của bạn lớn đấy!
Nhưng tiếc là không có soft nào để tạo Start Menu như vậy.
Nếu muốn lật trang sao bạn không dùng Mobile Shell nhỉ :))

JongZiZi

Cập nhật 3,4,5,6 cột dành cho WM6.5 - (W)VGA, (W)QVGA.

Download bản thường. Nếu thấy nhỏ thì dùng bản Large. Vẫn thấy nhỏ nữa thì dùng bản VeryLarge. :D

File đính kèm cho mỗi bản gồm cả 4 file .cab tương ứng với 3,4,5,6 cột.