• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mẹo nhỏ giúp những ai chưa cài đặt và sử dụng thành công UCweb

Thangnd31082

Hồi sáng mình cũng post bài báo ko sử dụng được UCweb một ngày mầy mò mình đẫ tìm ra lời giải đáp. Bạn tham khảo nhé .Máy mình 6260 mà còn dùng được nữa mà :

1. 4mart và sao lưu lại ổ C của Máy (đại đa số đều biết mà ) _sao lưu cho an toàn thôi
2. format lại thẻ nhớ của bạn.Tất nhiên là đã phải sao lưu dữ liệu rồi .
3. Đăng kí dịch vụ GPRS (bạn cũng có rồi nhưng lưu ý là nếu cài đặt cấu hình tự động thì thôi khả năng thất bại là rất cao, bạn hãy cài đặt bằng tay nhé theo hướng dẫn của link sau:http://facts.baomoi.com/2009/04/23/...ủa-mobifone-vinaphone-va-viettel-như-thế-nao/ )
4. Cài UC web và lúc chọn dịch vụ thì chọn cái Accesspoint mà bạn vừa cài đặt bằng tay nhé.Sau đó cài hoặc phục hồi lại các ứng dụng đang chạy tốt trên ĐT của bạn

Hy vọng bài viết này cũng sẽ giúp ích cho các bạn không sử dụng được UC web.
Chúc thành công ! Chào thân ái và ... Quyết Thắng !:)

Bài em post không đúng topic sợ mod del lắm lần sau em rút kinh nghiệm. Có gì các Mod kéo dài sự sống cho em nó với ạ ! Hu Hu !

Bác nào dùng bản UC web 6.7 mà bị out thì vào đây tham khảo nhé ! Có bản fix lỗi rồi đấy.Thành công ngay từ lần thử đầu tiên . hehe

Chỉnh sửa cuối:

TruBic

Well-Known Member
Hồi sáng mình cũng post bài báo ko sử dụng được UCweb một ngày mầy mò mình đẫ tìm ra lời giải đáp. Bạn tham khảo nhé .Máy mình 6260 mà còn dùng được nữa mà :

1. 4mart và sao lưu lại ổ C của Máy (đại đa số đều biết mà ) _sao lưu cho an toàn thôi
2. format lại thẻ nhớ của bạn.Tất nhiên là đã phải sao lưu dữ liệu rồi .
3. Đăng kí dịch vụ GPRS (bạn cũng có rồi nhưng lưu ý là nếu cài đặt cấu hình tự động thì thôi khả năng thất bại là rất cao, bạn hãy cài đặt bằng tay nhé theo hướng dẫn của link sau:http://facts.baomoi.com/2009/04/23/...ủa-mobifone-vinaphone-va-viettel-như-thế-nao/ )
4. Cài UC web và lúc chọn dịch vụ thì chọn cái Accesspoint mà bạn vừa cài đặt bằng tay nhé.Sau đó cài hoặc phục hồi lại các ứng dụng đang chạy tốt trên ĐT của bạn

Hy vọng bài viết này cũng sẽ giúp ích cho các bạn không sử dụng được UC web.
Chúc thành công ! Chào thân ái và ... Quyết Thắng !:)

mình cảm ơn bạn đã gợi ý cho mình để mình thử mình sẽ PM cho bạn sau
mình xin nhắc bạn nếu ko phải là post ứng dụng VH bạn ko được mở topic như vậy vì phạm quy mod sẽ delete bài bạn.bạn cứ pm cho mình qua nick là được hoặc post qua giải đáp thắc mắc hoặc thảo luận là được nè
mình xin nhắc nhở mem mới 1 tí xíu và đừng cho là mình dạy đời hay nhiều chuyện
chúc bạn có nhiều sức khỏe để đóng góp thật nhiều cho PDA.

Thangnd31082

Cảm ơn bác nhé ! thực ra trước đây em tham gia các diễn đàn chủ yếu là vọc PM cho Mobi thôi nhưn thời gian gần đây rảnh hơn nên em cũng đang nung nấu ý định đóng góp thêm chứ tải nhiều ngại chết. Trong các diễn đàn việt hóa em thấy ở PDA của mình là tập hợp nhiều Pro nhất, cấu trúc box cũng hợp lý , Mod cũng khá sát sao. Hy vọng là diễn đàn ngày một lớn mạnh. Cảm ơn bác nhé ! thực ra trước đây em tham gia các diễn đàn chủ yếu là vọc PM cho Mobi thôi nhưn thời gian gần đây rảnh hơn nên em cũng đang nung nấu ý định đóng góp thêm chứ tải nhiều ngại chết. Trong các diễn đàn việt hóa em thấy ở PDA của mình là tập hợp nhiều Pro nhất, cấu trúc box cũng hợp lý , Mod cũng khá sát sao. Hy vọng là diễn đàn ngày một lớn mạnh.

Bác nào dùng bản UC web 6.7 mà bị out thì vào đây tham khảo nhé ! Thành công ngay từ lần thử đầu tiên . hehe

Chỉnh sửa cuối: