• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mẹo Trị Chân xạc pin lỏng .

w0nderb0y

Ai dùng xạc nokia lâu lâu cũng đều bị hiện tượng này nhưng đa phần đều không biết nguyên nhân chính là chân xạc bị bám 1 lớp bụi bửn cực mỏng mà lau bình thường sẽ không đi đc..
Mặc dù cực mỏng nhưng lớp bụi này cũng phần nào ngăn cản sự dẫn điện và nó khiến máy ta lúc xạc pin bị chập chờn, có khi xạc còn không vào...
.
Có phương pháp khắc phục rất đơn giản là Dùng "banh xa lam" cạo nhẹ xung quanh bề mặt giắc của chân xạc rùi lau qua là ok....
Nếu có thể bạn kiếm tăm, quấn 1 tý bông vào đầu rồi lau qua lỗ xạc ở máy...
.
.
Bây giờ bạn vừa nghịc đt vừa cắm sạc mà không bị hiện lên thông báo "đang sạc pin"(giựt mạnh vô giắc thì không pít đâu nha)
.
.
.
Kái này mình tự làm và thấy rất hiệu quả lên viết bài này giúp anh em bị lỏng chân xạc tự trị lấy....

marklazy

cái này hay àk nha nhưng chưa test e dùg e71 cũng toàn bị cái này ức chế hix........

w0nderb0y

cái này hay àk nha nhưng chưa test e dùg e71 cũng toàn bị cái này ức chế hix........

mình mấy tuần nay bị lỏng, tìm đủ mọi cách và chiều hôm nay tìm ra phương pháp này rất hiệu quả... Thử luôn đi bạn...:D

boy_online01

Sax...
Tưởng chân cắm vào ổ điện.

Bó tay bác S.Mod luôn :)).
Nhưng mà ngày trước mới mua máy thì mình cắm xạc thấy rất chắc chắn, giờ thì thấy hơiii lỏng rồi (mặc dù vẫn cắm phát ăn luôn), vậy là do nó mòn chứ có phải nó bị bụi bẩn đâu nhỉ? Khắc phục sao ta?:-?

Trvuphuong

Member
Nhưng mà ngày trước mới mua máy thì mình cắm xạc thấy rất chắc chắn, giờ thì thấy hơiii lỏng rồi (mặc dù vẫn cắm phát ăn luôn), vậy là do nó mòn chứ có phải nó bị bụi bẩn đâu nhỉ? Khắc phục sao ta?:-?

quá dể cắm chui sạc vào dùng 502 dán lại là cực kỳ chắn chắn đảm bảo ko sức và lỏng chui nữa! =))

w0nderb0y

trên đầu kái giắc để cắm vô điện thoại ý, có 1 lớp nhựa dầy khoảng 0,5mm ... Dùng lâu kái lỗ bằng nhựa đấy nó toét ra nên khi cắm xạc không còn chắc chắn như lúc mới..

linhthuy1996

ặc! Các bác bên này hay nhỉ??? Có mỗi cái chân sạc mà cũng chém qua chém lại. Vui qúa ha!!! :D
Chân sạc lỏng là do bị mài mòn. Còn tiếp xúc kém là do bẩn( cách điện)
Dùng dao tem cạo cả đời nó vẫn vậy thôi. Hihi... Theo e thì cầm búa gõ vào chân sạc cho nó hơi dẹt dẹt, sau đó căm vào ngon lành :D

hoalong1134

ặc! Các bác bên này hay nhỉ??? Có mỗi cái chân sạc mà cũng chém qua chém lại. Vui qúa ha!!! :D
Dùng dao tem cạo cả đời nó vẫn vậy thôi. Hihi... Theo e thì cầm búa gõ vào chân sạc cho nó hơi dẹt dẹt, sau đó căm vào ngon lành :D

bác này vui nhỉ, gõ mạnh quá cực âm dương nó chập là đi tong luôn :D.

Mà nào giờ mới biết cái này, để khi nào bị thì dùng thử ^^. Thank bác chủ

à còn cái vụ màn hình nó bị vào bụi thì có cách nào khắc phục không mấy bro. Không tính bung đt ra lau nha :(.

vuong234

Member
Bác này xui dại anh em nha! cầm búa đập thì cái lỗ nhỏ ở chân sạc nó bẹp dúm vào. khi cắm vào điện thoại sẽ không được, nếu cố sẽ hi sinh luôn cả cái lỗ sạc ở đt:-?

mafiavn

bác dùng búa đập đàu cắm xạc ơi! em đã test và thành công 100% ^^! !! !! !! (bí mật là vừa mới đi mua cục xạc mới vì cục xạc củ bịchâop điện toàn bộ ^^)

luvkrazy

ui zời vấn đề đơn giản đến không ngờ. các bác cứ lấy cái kim < kim khâu quần áo đấy nhá > chọc vô cái chỗ cắm sạc ấy 1 lúc kiểu gì cũng có tí bẩn ra ngoài. chú ý nhớ tháo pin ra nhá. còn cái chân cắm của cục sạc em đảm bảo nó chả bao giờ bị làm sao cả