• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MIF.Editor_v0.1(487) S60v3/v5_VI_Onlylove80

onlylove80

MIFEditor v 0.01(487) S60v3 v5 Freeware By Richer Law.
Phần mềm chỉnh sửa Icon cho các ứng dụng!

+ Phần mềm chỉnh sửa icon dạng *Mif.. Hỗ trợ chỉnh sửa, thay thế, bổ sung, chèn và xóa, SVG hỗ trợ xuất các hình ảnh hiện tại và tất cả các chức năng xuất SVG .
Phần mềm sử dụng một thuật toán chặt chẽ để đảm bảo bảo tồn cấu trúc biểu tượng tập tin ban đầu, để đảm bảo đổi các biểu tượng chính xác trong các chủ đề ban đầu.
- Phần mềm này giúp các bạn dễ dàng tạo cho mình các Icon phần mềm theo ý thích cá nhân từ bất kỳ hình ảnh nào..
Đối với các bạn yêu VH thì đây là một công cụ để Mod lại Icon cho các sản phẩm VH. Và mình cũng đã Mod lại Icon xấu hoắc của MIFeditor này đó,, rất cool!

+ Các tính năng:

1. Hỗ trợ sử dụng trực tiếp các tệp PNG, JPG, JPEG, GIF, BMP, OTA và các hoạt động hình ảnh khác
2. Hỗ trợ để lưu các hình ảnh tới định dạng JPG (hoặc định dạng PNG)
3. Các tính năng bổ sung khác..

dungp2011

Bác chỉ dẫn dùm, sao mình thao tác hoài mà nó không nhận các định dạng ảnh khác ngoài *.SVG

toan_829

Bác chỉ dẫn dùm, sao mình thao tác hoài mà nó không nhận các định dạng ảnh khác ngoài *.SVG
e cg thắc mắc vụ này,mới thử hôm qua mà k save đc file png sang svg hả bác?tiện ai biết có pm đó chỉ e nha,đang cần để mode icon nghịch chơi :D

onlylove80

e cg thắc mắc vụ này,mới thử hôm qua mà k save đc file png sang svg hả bác?tiện ai biết có pm đó chỉ e nha,đang cần để mode icon nghịch chơi :D
Phần mềm này chỉ hỗ trợ sửa đổi, thay thế và xuất tệp SVG có từ tập tin .Mif thôi bạn ah. Nó không thể chuyển đổi các định dạng ảnh sang SVG được đâu. Bạn nên kết hợp thêm MifTool2 để chuyển đổi các định dạng ảnh thành SVG . Sau đó dùng MifEditor thay thế những tệp SVG mà bạn tạo được vào tệp icon .aif.mif nhé.

ngochuyhlv

Sao mình sử dụng cho N97 khi lưu file mif thì báo bộ nhớ đầy... kết quả ko lưu được j hết :D

dungp2011

Trang convert Online: http://www.enetzwerk.de/svg/index2.html chỉ nhận được file *.JPG để chuyển, mình cũng tìm được một số trang trên Google để chuyển online các định dạng khác (như *.PNG chẳng hạn), nhưng dung lượng xuất ra lớn quá (từ hơn 100 kb - sau khi chuyển sang *.SVG lên tới vài MB) nên khi đưa vào MIFEDITOR để chuyển sang file *.MIF thì bị lỗi, không mở được. Tìm kiếm trên google, mình thấy trang http://www.noeman.org/gsm/python-ap...lation-klonom-v1-3-translation-i_placebo.html có PM AllEditors, down về mày mò thì chuyển được trên file *.PNG sang *.SVG và *.MIF (chuyển trên N73ME). PM này có vài chỗ tiếng Tàu, phải mày mò mới khám phá ra được cách chuyển. Nếu chuyển sang *.MIF thì hình ảnh hiển thị không đúng, còn chuyển sang *.SVG thì OK, đưa vào MIFEDITOR để chuyển sang file SysAp.Mif làm ảnh nền shutdown rất đẹp, không cần phải chuyển online trên PC.
All Editors 1.2 - PHẦN MỀM BIÊN TẬP ĐA NĂNG!!!
EasyMIF
EasyMIF là một PM nhẹ, hoạt động trên nền Python giúp bạn có thể chuyển đổi một cách dễ dàng và nhanh chóng các file png (hay các định dạng ảnh khác) thành file mif và sẽ cho phép bạn thay đổi biểu tượng trong trình đơn của bạn chỉ sau một vài lần bấm phím .. kết quả là có thể nhìn thấy sau khi khởi động lại.
ClarityPNG
Với ClarityPNG, bạn có thể làm cho hình ảnh png trở nên trong suốt. Hình ảnh phải ở định dạng PNG trước khi chúng có thể được là trong suốt.
MaskGEN
Một Pm nhỏ trên nền python tạo ra hình ảnh mask, thuận lợi cho những người đang xử lý đồ họa .. (ví dụ: nếu bạn đang thực hiện một file mbm và cần có một mask cho hình ảnh của bạn, hãy sử dụng ứng dụng này, hãy nhấp vào để lựa chọn hình ảnh và chờ đợi một chút cho mask để được tạo ra.
MBMTool
Một ứng dụng khác trên nền Python có khả năng để giải nén tập tin MBM và đóng gói các file định dạng PNG, JPG, GIF, BMP thành định dạng MBM. Nơi các tập tin hình ảnh mà bạn muốn chuyển đổi trong! \ Python \ mbmtool \ img \ ... MBM tập tin trong! \ Python \ mbmtool \ mbm \
MIFViewer
Một ứng dụng nhỏ, có khả năng xem nội dung các file Mif mà không cần khai thác và lưu nó như là hình ảnh.
MIFTool
Chương trình này sẽ gói thư mục và tập tin SVG thành mif. Giải nén tập tin mif, trích xuất các tập tin từ png ico và chuyển đổi hình ảnh sang định dạng SVG.
Biên soạn RSC
RSC Editor là nền tảng chỉnh sửa cho các điện thoại thông minh S60 có thể được thay đổi nguồn của chuỗi giá trị dễ dàng mà không cần chỉnh sửa hex. Bạn có thể thay đổi nếu bạn muốn.
Exe Tool
Chương trình này có thể hiển thị một danh sách fiel exe nguồn để sửa đổi và tạo điều kiện thuận lợi. Tuy nhiên, những nguồn này hỗ trợ chỉ có Tiếng Anh và nếu tập tin này là quá lớn, nó có thể làm cho các chức năng khác hoạt động không ổn định.
pyUninstaller
Ứng dụng này hoạt động được dựa trên nền python. Nó giúp bạn gỡ bỏ các chương trình đã cài đặt, chương trình plug-in, và một loạt các ứng dụng java để hỗ trợ cho phần mềm quản ký file mặc định kèm theo máy.
Các tính năng chính của ứng dụng này là, có thể gỡ bỏ nhiều chương trình cùng một lúc bằng cách chọn lựa chúng.
NulDel
NulDel v2.0 là một Pm nhỏ trên nền python giúp xóa bỏ các tập tin và thư mục rỗng.
Zntxhan
Zntxhan là một chương trình cho phép bạn dịch các tài liệu của bạn, nếu bạn sử dụng các danh sách có nghĩa là, phần mềm sẽ tự động tìm kiếm các nguồn có thể dịch được và hiển thị chúng.
Một số trong những chương trình này cần phải tắt caps off mới chạy được. Hãy chắc chắn rằng bạn có python và gói mô-đun cài đặt.
CHÚ Ý: PHẦN MỀM NÀY TRÊN NỀN PYTHON NÊN MÁY BẠN PHẢI CÀI PYTHON VÀ PHẢI HACK MÁY THÌ MỚI CÀI ĐẶT ĐƯỢC.
(Theo PDA Viet)
Mình xin hướng dẫn như sau: (đã test trên N73)
Cách tạo file ShutdownImage (*.mif):
Cách 1:
Convert Online trang: http://www.enetzwerk.de/svg/index2.html (chỉ nhận đượcv file *.JPG) sang file *.SVG
Sử dụng MifEditor để tạo file *.mif từ file *.SVG.
Cách 2:
Sử dụng AllEditors bản 1.2 (có tiếng Tàu)
Chọn Menu - Graphics category - Mif icon production
Màn hình mới bật ra, lựa chọn - dòng thứ 5:****SVG rồi đưa đường dẫn đến file ảnh bất kỳ (JPG, PNG...), chờ chương trình tự động chuyển đổi sang file *.SVG, được lưu tự động tại đường dẫn: E (thẻ nhớ) \python\miftool\mifs... (Mình cài Python trên thẻ nhớ)
Sử dụng chương trình MifEditor để tạo file *.mif từ file *.SVG trên.
Lưu ý:
- Để shutdown có hình ảnh đã chọn, phải đổi tên file *.mif thành SysAp.mif và chép đè vào đường dẫn: C:\resource\apps.
- Nếu sử dụng AllEditors để convert thẳng file hình ảnh sang *.MIF thì hình hiển thị sẽ không như ý muốn.
(dungp2011)
Mạo muội đưa vài kinh nghiệm, có gì các bác góp ý dùm.

Link download (http://www.mediafire.com/?wmbnrtmuojj)

Thangnd31082

Convert sang SGV thì dùng MifTools hoặc đơn giản dùng SmartSis 2.2.8 cũng hỗ trợ mà !

duylinh27884

Moderator
gửi anh Thangnd 31082
Cho e xin PM SmartSis 2.2.8 mà a nói ý
sao ko seach trước ko nhah hơn xin rồi cho sao e,có nhữg bạn đã ko còn hoạt độg trên diễn đàn ở đó xin rồi đợi người ta up cho :)) topic này từ năm 2010 bây giờ chã ai còn dùg smartsis đâu,tìm siseditor mà dùg nhé,tiện lợi dễ dùg mà mạh hơn smartsis nhiều:D,seach gg cái ra liền nhé