• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MiniS bị lệch cảm ứng - help me

Status
Không mở trả lời sau này.
:(( miniS cua e cứ uprom được vài hôm là lại bị lệch cảm ứng. e đã Screen màn hình nhưng không đc. khi vào screen không có tac dụng. e toàn phai up lại rom. e đã thử rât nhiều bản rom rôi. cứu e với, cứ vài hôm e lại phải uprom lại. hix. e đã unlook rồi
máy e có chỉ số IPL: 3.08 SPL:3.08
Model No: WIZA200
không biết máy e đã unlook CID chưa ạ
cho e biết máy e thuộc dòng nao. bản Rom nào là thích hợp nhất nhé. thanks
:((

Chỉnh sửa cuối:

CongNam

Chà chắc cái màn hình của bác tiêu rồi, kiểu này thì minh cũng bó tay.

Pdanews

:(( miniS cua e cứ uprom được vài hôm là lại bị lệch cảm ứng. e đã Screen màn hình nhưng không đc. khi vào screen không có tac dụng. e toàn phai up lại rom. e đã thử rât nhiều bản rom rôi. cứu e với, cứ vài hôm e lại phải uprom lại. hix. e đã unlook rồi
máy e có chỉ số IPL: 3.08 SPL:3.08
không biết máy e đã unlook CID chưa ạ
cho e biết máy e thuộc dòng nao. bản Rom nào là thích hợp nhất nhé. thanks
:((

Theo mình nghĩ thì cảm ứng của bạn đã bị hư rồi.Bạn có thể thay cảm ứng,giá thì kg cao lắm đâu.Mình cũng đã gặp trường hợp giống như bạn đó,cũng chỉ vì UP lộn Rom thôi.MiniS thuộc dòng Wizard,bản Rom.Kg biết MiniS của bạn là loại gì?

sao tiêu cảm ưng được hả mấy bác. uprom lại vẫn dùng được vài hôm mà
ở đằng sau máy có ghi là:
HTC innovatuon
liệu có phải do rom ko. bac biet bản Rom nào phù hợp voi máy e k
e đau tim lắm rồi

Mình dùng "Wizard Service Tool v4.2.2" nó báo lỗi sau:

Warning!
A device was detected but one (or both) of RAPI
Communications and Applications Policy isn't
enabled.

Use first button for that purpose and try again

engine3stage

Theo tôi nghĩ thì cảm ứng chẳng ảnh hưởng gì bởi Rom cả. Tốt nhất để xử lý trường hợp trượt cảm ứng là bạn hãy vệ sinh sạch sẽ các khe kẽ trên màn hình và theo dõi. nếu có thấy cải thiện tình hình thì mở hẳn màn hình ra rồi vệ sinh thật kỹ bằng cồn, sau đó đệm một miếng giấy mềm vào phần cáp của màn cảm ứng. Con T-mobile Wizard của mình sau khi làm như vậy, 6 tháng nay vẫn tốt.
Chúc thành công!

thanhchi

Theo tôi nghĩ thì cảm ứng chẳng ảnh hưởng gì bởi Rom cả. Tốt nhất để xử lý trường hợp trượt cảm ứng là bạn hãy vệ sinh sạch sẽ các khe kẽ trên màn hình và theo dõi. nếu có thấy cải thiện tình hình thì mở hẳn màn hình ra rồi vệ sinh thật kỹ bằng cồn, sau đó đệm một miếng giấy mềm vào phần cáp của màn cảm ứng. Con T-mobile Wizard của mình sau khi làm như vậy, 6 tháng nay vẫn tốt.
Chúc thành công!

Cái này bạn nói sai rồi, mỗi bản rom đều liên quan đến cảm ứng.
Nếu cảm ứng chỉ lệch một chút thì là do up rom, còn lệch quá nhiều thì mới là nỗi của màn hình.
Trước đây mình có up bản rom W6 TNT 5.0 thì cũng bị hiện tượng hơi lệch cảm ứng một chút (biểu hiện khi thao tác bằng bàn phím ảo), nhưng khi up lại bản rom khác thì lại không sao.

Status
Không mở trả lời sau này.