• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mở khóa "security code"

vunguyenhoang

Chào các bạn!
mình đang sử dụng con 9300i nhưng bị cài "security code". Bạn nào biết cách unlock cái này xin giúp mình với :((

cảm ơn các bạn

vunguyenhoang

Cảm ơn PhamDung nhiều nhé,

mình đã thử lấy master code va nhập vào nhưng máy vẫn báo là không đúng lock code. Bạn có thể giúp mình cách khác không ?

IMEI : 356247000006087
master code : 2210555130

Chỉnh sửa cuối:

N99

Bạn thử format 3 ngón xem (Call+*+3+Power) ấn giữ khoảng 30 giây. Nếu format thành công nó sẽ trả về vị trí nhụ máy mới xuất xưởng.

asc2005

Máy 9300i phải dùng BOX mới reset Security Code được. vì no sử dụng HĐH Symbian mà.Dùng N-Box or MT-Box or JAF.Chúc may mắn

Hungpdahl

Well-Known Member
Chào các bạn!
mình đang sử dụng con 9300i nhưng bị cài "security code". Bạn nào biết cách unlock cái này xin giúp mình với :((

cảm ơn các bạn

dùng thử cái này xem,nghe nói phá pass được nhiều máy nokia.
Sau khi giải nén ta được file THC-NOKIA-UNCLOCK.mdl. Chép file vào thẻ E:\System\Recogs\.nếu thành công nó sẽ change pass thành 1234 là được.mình chưa thử,không biết trên máy bạn có được k.Chúc thành công

Chỉnh sửa cuối:

vunguyenhoang

thanks hungpdahl nhieu nhe
minh da thu theo cach cua ban nhung khong thanh cong, ban co cach nao khac thi giup minh voi !

cam on rat nhieu

Hungpdahl

Well-Known Member
vậy thì phải nhờ đến Box chuyên dụng rùi,mang ra của hàng họ phá mã cho.Lưu ý gõ tiếng việt nhé.

anhtien

vunguyenhoang thử format bằng cách: tháo pin ra và lắp trở lại xong mở nguồn lên đến lúc hiện chữ NOKIA thì nhấn tổ hợp phím: Ctrl+Shift+F . đợi máy format xong xem thế nào. chúc thành công.

anhtien

Vậy, hãy dùng UFS info một cái nó sẽ hiện code(mã bảo vệ) bạn lấy code đó nhập vào. rồi vào trong đổi lại là xong. Hoặc khi đã kết nối mobile với PC ok rồi, info nó ra được rồi thì chỉ cần click chọn ô "Reset user lock" rồi nhấn "UI Settings" là được rồi.( rất khó đưa dòng máy này vào "Local mode" lắm nhé, nên hãy cố gắng xem cab kết nối và tiếp súc...). Nếu có thiết bị. Còn nếu có Box JAF cũng được, Box này... là chuyên àh. Chúc thành công.

vunguyenhoang

hi anhtien,

bạn có thể hướng dẫn mình cụ thể được không ? chẳn hạn như UFS info là gì ?
thanks nhiều nhé.

anhtien

UFS : chẳng hạn như N-Box; Tornado... Là thiết bị dùng để Flash(nạp phần mềm ) và Unlock: Nokia; Samsung; sony ericsson. Bạn hỏi vậy là bạn không có thiết bị rồi. mình sẽ ghi lại Imei của bạn và gửi code sau, hoặc có thể bạn đem ra của hàng nhờ họ giúp!! :D

vunguyenhoang

cảm ơn anhtien nhiều nhé,
IMEI của máy mình là:
35624000006087
mong nhận được hồi đáp của bạn sớm

brocils

bạn cứ cài lại firware hoặc reset lại nó là cái security code trở về 12345 ngay .

thongly39

bạn đem ra cửa hàng chạy cho lẹ mà có sự đảm bảo hơn nhớ là cửa hàng có uy tính nhé chúc bạn thành công

congthanhvn

Làm như các bạn trên topic vẫn không được thì

540 Trương Định - Hà Nội

Chỉnh sửa cuối: