• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mod.N8.v1.1 - Tăng chất lượng quay phim cho N8

dangky_hhn

Nokia N8 có khả năng quay phim với chất lượng hình ảnh là 24 hình/Giây. Nhưng với công cụ sau đây bạn có thể giúp Camera của N8 quay phim có chất lượng tốt hơn với 30 hình/giây. Chất lượng hình ảnh tốt hơn đương nhiên dung lượng cho 1 file video quay được cũng cao hơn.
Download
http://megashare.vn/dl.php/2587749

manle

Cái này mình có lâu rồi mà chưa giám test. Có bac2 nào test chưa, rồi thì camera có nhỉnh hơn ko? Quay phim có nét hơn ko? Máy có ảnh hưởng gì ko? Nếu muốn đưa camera máy về nguyên thủy thì phải làm thế nào ngoại trừ format. Hi.

troly

Well-Known Member
Có chảnh quá không vậy? đã camera 12 chấm mà còn mod tăng chất lượng hình ảnh :(:)(:)((

TruongHan

Super V.I.P
Có chảnh quá không vậy? đã camera 12 chấm mà còn mod tăng chất lượng hình ảnh :(:)(:)((

Nhiều khi 12 chấm mà không phát huy hết tác dụng của ống kính nên mod lại đó :))

manle

Mod là tăng chụp ảnh lên tý và quay video clip 30 khung hình trên/giây đó bạn. Chứ N8 quay phim có 25khung hình/giây ak

dangky_hhn

Nhiều khi 12 chấm mà không phát huy hết tác dụng của ống kính nên mod lại đó :))

Bác này nói đúng đấy. Phần cứng thì hỗ trợ quay 30 h/s nhưng phần mềm thì ko vì vậy phải Mod lại. Mình vẫn đang dùng MOD này cho đt của mình, rất ổn, không vấn đề gì, chất lượng hình ảnh tuyệt hơn đặc biệt là xem qua tivi màn hình lớn

nokian8

bộ nhớ còn trống 10Gb quay phim dc chỉ 10' @.@!!!

Muốn trở lại bình thường thì chỉ cần vào cài đặt ứng dụng remove cái modn8 đi rồi khởi động lại là ok :|

senshin

bộ nhớ còn trống 10Gb quay phim dc chỉ 10' @.@!!!

Muốn trở lại bình thường thì chỉ cần vào cài đặt ứng dụng remove cái modn8 đi rồi khởi động lại là ok :|

Ác vậy 1 phút tới 1 gb luôn hix .Khủng bố thiệt để test xem sao.

trantanthanh77

cha mẹ ơj, kon n8 của e sau khj càj thj chụp 1 pjc trên dưới 10mb, còn waj phjn HD thj 1s trên 1mb! Khiếp wá!

duong8488

Hjc, 1 buc anh co 11 mb, quay phim 1 phut dung 102 mb, lam gi ma doa anh em ghe the, cai nay minh post lau rui ma ?

doanquocgia

Có hiệu quả hơn chứ làm gì mà như bác kia nói dữ zậy chèn, bức ảnh mà 11mb có nước mà gỡ ra sớm

holuc1991

co" ban nao ranh? cai" smatphone neo hok, minh` ghien S.phone lam" nhung chang du tien mua. co" ai co" caj" nao` cu~ ma ko sd lam" cho minh` di... hic.

M

manhcam

Guest
bạn ơi"" mình cài rùi mà chẳng thấy cải thiện hay rõ nét hơn j cả.........có phải tùy chỉnh ở đâu ko bạn.......hướng dẫn cho anh em đi ..:);;)