• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MỜI GẶP MẶT HÈ 2013 TẠI NINH GIANG.

mrlingling

Active Member

lên là lên là lên là lên, lên lóc nhà nhảy xuống thích mà............ :))

tadysnb129

Xin lỗi các anh, em em bị lôi xuống Thanh Hà có việc nhà sếp từ đêm nên không đi được, gặp các bác lần sau vậy :(:-??

tinh_la_gi

Administrator
Rông rủi 1 vài ngày những nơi "thanh tịnh" thế này thì chắc ko còn muốn bon chen với đời :(

khong_co_ai

Active Member
Anh em PDAViet HD vui quá. Không biết bao giờ mới được về chơi đất Ninh Giang nhỉ???
Mod và Admin thấy anh em VP-HD có vui không? Em trân trọng mời Bác Dũng bố trí tầm khoảng 10-11/8 về HD cùng Bác TLG giao lưu với PDAVIET-HD .

Rông rủi 1 vài ngày những nơi "thanh tịnh" thế này thì chắc ko còn muốn bon chen với đời :(

Thì mải công nghệ cũng có lúc phải trở về với truyền thống văn hoá dân tộc mà bác. Hải Dương nhiều danh lam lắm và di tích lịch sử, bác bố trí về HD đi hết cả ngày chưa hết các di tích lịch sử.

khong_co_ai

Active Member

Chụp cái gì đây nhỉ?????????????? :-?? :-?? :-?? :-??

Blackberry chup anh dep that. Ngang ngua DSLR
Hiển hỏi thangbb xem máy BB gì vậy? Còn đây là thông tin về ảnh trên mà tui biết được.

Thông số kỹ thuật của thiết bị chụp
Bộ cảm biến hình ảnh Độ phân giải 12.1 MP
Loại CMOS
Kích thước 1/2.3"
Bộ xử lý Digic IV
Ống kính Loại ống kính Canon
Zoom quang học 4x
Zoom kỹ thuật số 4x
Độ dài tiêu cự 5.0 – 20.0 mm
Tiêu điểm 35mm equiv : 28 – 112 mm
Khẩu độ F2.8 - F5.9
Hỗ trợ ống kính rời Không
Flash Đèn Flash Tích hợp
Hỗ trợ flash rời Không
Chế độ Tự động, Không bật flash, Chỉnh mắt đỏ, Luôn luôn bật flash, Chụp tốc độ chậm với đèn flash
Phạm vi Ảnh thường: Chụp góc rộng tương đương 30 cm – 4.0 m, Chụp xa tương đương 50cm – 2.0 m
Chụp ảnh Chế độ chụp Pháo hoa, Chụp hiệu ứng thấu kính, Chụp cảnh tuyết, Chụp dưới nước, Chụp bãi biển, Tự động, Chụp giữ nguyên tông màu, Chụp cây lá, Chụp đổi màu
Tốc độ 1 – 1/1500 giây
Tự hẹn giờ 10 giây
Chụp liên tiếp Khoảng 3 ảnh/giây
Định dạng ảnh JPEG
Kích cỡ ảnh lớn nhất 12M (4000 x 3000)
Tùy chỉnh ảnh Hiển thị ngày chụp, Hiệu chỉnh màu
Chức năng khác Không
Quay phim Chuẩn HD, VGA
Định dạng MOV
Độ phân giải quay QVGA (320 x 240) at 30 fps, HD (1280 x 720) at 30 fps, VGA (640 × 480) at 30 fps, FHD (1920 x 1080) at 24fps
Âm thanh Stereo
Hiệu chỉnh Slide show
Hệ thống lấy nét Chế độ Nhận diện nụ cười, Tự động lấy nét, Nhận diện khuôn mặt, Lấy nét cận cảnh
Phạm vi Cận cảnh: Chụp góc rộng tương đương 3 cm
Công nghệ chống rung Chống rung quang học
Hệ thống đo sáng Độ nhạy ISO 1600, 100, 200, 3200, 400, 800, Auto
Cân bằng trắng Ánh sáng đèn huỳnh quang trắng sáng, Ánh sáng trong bóng râm, Tự chỉnh, Ánh sáng của đèn sợi tóc (đèn tròn), Tự động, Ánh sáng tự nhiên của đèn huỳnh quang, Ánh sáng mặt trời
Đo sáng Đo sáng trung tâm, Đo sáng tổng quát, Đo sáng điểm
Bù sáng ± 2EV (1/3EV steps)
Bộ nhớ - cổng giao tiếp Bộ nhớ trong Không
Thẻ nhớ ngoài SD, MMC, MMCplus, SDHC, HC MMCplus, SDXC
Cổng usb USB 2.0
Kết nối Tivi Có
Máy in In ảnh trực tiếp
Kết nối khác Cổng HDMI
Màn hình Loại TFT LCD
Kích thước màn hình 3.0 inch
Cảm ứng Không
Thông tin khác 230.000 pixels
Nguồn Loại pin Pin Lithium-lon (Li-lon)
Jack sạc Adapter
Số lần chụp 230

Đến Nokia, Apple, HTC và cả SONY cũng đang ước ao có một chiếc smartphone có thông số chụp ảnh như thế này và Samsung galaxy camera bây giờ vẫn còn chưa phải là đối thủ của em này

Chỉnh sửa cuối:

tinh_la_gi

Administrator
Mod và Admin thấy anh em VP-HD có vui không? Em trân trọng mời Bác Dũng bố trí tầm khoảng 10-11/8 về HD cùng Bác TLG giao lưu với PDAVIET-HD .

Thì mải công nghệ cũng có lúc phải trở về với truyền thống văn hoá dân tộc mà bác. Hải Dương nhiều danh lam lắm và di tích lịch sử, bác bố trí về HD đi hết cả ngày chưa hết các di tích lịch sử.

Không biết ngoài HD - HP có dịch vụ thuê xe Honda không nhỉ :D thuê 1 chiếc cầm Map và đi Balo thì thôi rồi phê
Anh Dũng nghĩ vài hôm vào HD đi ko thì vào HP nhé ...

PhamHien

@ khong_co_ai
E không nhớ là thangbb cầm con IXUS. Lúc nào cũng nghĩ cầm bb.

Không biết ngoài HD - HP có dịch vụ thuê xe Honda không nhỉ :D thuê 1 chiếc cầm Map và đi Balo thì thôi rồi phê
Anh Dũng nghĩ vài hôm vào HD đi ko thì vào HP nhé ...

Xe thiếu gì anh. Anh cứ ra lấy xe máy của em hoặc của anh em đi thoải mái, khỏi cần thuê.

tinh_la_gi

Administrator
@ khong_co_ai
E không nhớ là thangbb cầm con IXUS. Lúc nào cũng nghĩ cầm bb.

Xe thiếu gì anh. Anh cứ ra lấy xe máy của em hoặc của anh em đi thoải mái, khỏi cần thuê.

TLG còn trẻ ...xem hình chắc PhamHien lớn hơn rồi :D kiểm tra thông tin (nếu chính xác) thì phải gọi PhamHien = Anh rồi :D

Ra đến chắc sẽ làm phiền để biết chổ mà lượng lờ cho biết HD :D