• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mong các anh em góp ý cho em con Laptop này

truckhoa2006

Các anh cho em hỏi em có 1 con Laptop có cấu hình như sau: ( mong anh em góp ý xem nó có mạnh không và hàng có tốt không hay là hàng nhái)

Inter(R) Cỏe(TM)2Duo T6400 @ 2.00 GHz 2.00 GHz
Ram :4 Gb
System type :64-bit Operating System
Display : Mobile Inter(R) a Series Express Chípet Family ( người bán nói là có thể update lên 1gb)

Liệu con này chơi game 3D nổi không ?
Hàng được mở từ trong thùng ra. Nhưng bây giờ em mới phát hiện ra và không phải biết nói thế nào vớ bà xã ( họ chưa phát hiện ra).
Cái máy này ghi là Made in China .Bây giờ em rất đau đầu vì gia đình em ghét nhất là hàng China.
Em nghe mọi người nói , đúng là sony có công ty lắp ráp hàng ở china để giảm bớt chi phí nhập khẩu phải không các anh.
Ai biết xin chỉ dùm em.
Bây giờ làm gì cũng lo sợ cả nhà lật máy lên xem. Biết được chắc là em tiêu quá.
Các anh các chị giúp giải thích dùm em nha.
Cám ơn.
:((

tuyetha

Bây giờ làm gì cũng lo sợ cả nhà lật máy lên xem. Biết được chắc là em tiêu quá.
Các anh các chị giúp giải thích dùm em nha.
Cám ơn.
:(([/QUOTE]
Posted via Mobile Device
Nhà anh bật máy lên là biết hàng nhái,china hay không sao lúc mua anh không nhờ họ đi xem luon?
Theo em anh muốn chơi game 3d thì phải nâng cấp chip và cảd màn hình thì mớ chơi tạm được
về vụ giải thích thì nhà anh rành về máy thế thì còn giải thích sao nưưa

truckhoa2006

Thì cấu hình máy là như thế em, chỉ xem theo hướng dẫn thôi chứ có biết gì đâu. Lúc mua hàng nó còn niêm phong trên thùng và cả máy nữa.
Nhưng cho em hỏi là tất cả các nơi khác kể cả FPT hay Phong Vũ Hay v.v.....
tất cả hàng đều là Made in China hết hả anh.

bonghge

Theo mình nghĩ không phải lài hàng nhái đâu,bạn ra công ty máy tình Trần Anh hoặc tham khảo trên trang web:
www.trananh.vn
Hầu hết máy tính đều có ghi "made in china",không nghĩa là hàng nhái,và nếu bạn mua ở các trung tâm,siêu thị lớn thì cứ yên tâm mà dùng.
Cấu hình của máy bạn như vậy là ổn rồi,game 3d chơi tốt

hbinhlove2003

Display : Mobile Inter(R) a Series Express Chípet Family
cái này ko chơi game 3D mới nổi đâu vì cái này là card onboard, nó nói lên 1GB là lấy từ RAM ra thôi. Mún chơi game mượt thì nên xài card rời 256MB trở lên, laptop mình card 512MB share RAM lên 1.5GB mà xính dính nè

tranhaihau

Cái máy này ghi là Made in China .Bây giờ em rất đau đầu vì gia đình em ghét nhất là hàng China.
Em nghe mọi người nói , đúng là sony có công ty lắp ráp hàng ở china để giảm bớt chi phí nhập khẩu phải không các anh.

Gì mà phải đau đầu dữ vậy bro, China thì China chứ bro thấy xài tốt là OK rồi. Ghét dòng chữ Made In China thì dán Decal lên :D

bonghge

cái này ko chơi game 3D mới nổi đâu vì cái này là card onboard, nó nói lên 1GB là lấy từ RAM ra thôi. Mún chơi game mượt thì nên xài card rời 256MB trở lên, laptop mình card 512MB share RAM lên 1.5GB mà xính dính nè

Chắc bạn cũng sử dụng máy tính nhiều,nhưng sao mà bạn không hiểu "up to 1GB" thì khác với "share ram 1GB".Sử nếu card màn hình 256MB thì chơi game 3D không được tốt,vì nó cũng còn phụ thuộc vào cấu hình máy nữa,khoảng từ 384MB trở lên bạn có thể chơi game 3D rùi.
Mình nói gì không đúng mong bạn thông cảm nha:|

LRA

Máy cấu hình như vậy là ngon rồi. Nhưng sao không thấy ghi là loại gì?

Còn để chơi game, tốt nhất là dùng desktop. Laptop mạnh đến mấy đi chăng nữa cũng không thể chơi game thoải mái được.
Card màn hình còn 1 thông số rất quan trọng nhưng ít người để ý, đó là bus. 1 card 512 MB bus 64 bit sẽ chậm hơn card 256 MB bus 128 bit.

Vụ Made in China, bây giờ thứ nào chả thế. Đa số các hãng đều có nhà máy lắp ráp tại TQ, cho nên khi lắp ráp (ở bất cứ đâu cũng thế) đều phải tuân thủ nghiêm ngặt các yêu cầu về chất lượng.
Nhiều thứ Made in USA nhưng thực ra từ China thì mới đáng lo.

lycucu

máy cảd onboard chỉ chơi dc 3D nhẹ nhẹ thui! bác nên sắm em nào có cảd Vga rời! thường thì sony máy có card VGA rời giá hơi cao! bác nên kiếm em HP hoặc Dell : giá rẻ hơn và cấu hình tốt!
còn made in china hay usa gì cũng vậy! quan trọng là hàng xuất đi đâu, hàng like New hay hàng ref! tuy made in china nhưng tiêu chuẩn châu âu và xuất đi mỹ thì hàng đó vẫn là hàng tốt!
còn bác chủ topic đừng nói là nhà ghét made in china ! bác về lục trong nhà bác xem có phải đa số các vật dụng là made china ko hehe!USA cũng toàn xài made in china nhưng đúng tiêu chuẩn!