• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Một chút vấn đề về X1 của newbie

tongnhatphuong

Mình vừa xài X1 được 1 tuần có một vài thắc mắc nhờ mọi người giúp đỡ:
_ Thường thì có số lạ không có trong danh bạ nhắn tin tới máy, mình xem tin nhắn mà không biết là ai muốn nhấn thẳng vào số để gọi nhưng X1 nó bắt phải add contact mới gọi được. Có cách nào gọi nhanh 1 số nào đó thông qua số trên sms không ạ ?
_Up rom sẽ làm mất hết thiết lập đã cài trước của rom phải không như: danh bạ, tin nhắn, chương trình, ... ?
_Có ai bị lỗi nhấn bàn phím bị double chữ như mình không ? Lúc thì không ăn lúc thì lại thì double chữ :|
_Mình có cài một số game vào máy, bây giờ muốn xóa nhưng lại không thấy nó nằm trong Add Remove Program thì làm sao xóa? Mình đa số cài vào card.
_Panel của X1 có thể edit được không ? Mình muốn edit cái panel đã có sẵn trnog máy chứ không phải là nạp 1 panel mới vào.

Ai help mình với nhé. Mình cám ơn nhiều lắm :D

Chỉnh sửa cuối:

minhtattoo

những vấn đề bạn đặt ra vô cùng đơn giản nhé. bạn mới chỉ xài 1 tuần thôi tốt nhất nên tự mò mẫm sẽ vui hơn.

1. pải add contact thì nó mới cho gọi mới khổ ( ghét nhất chỗ này)
2. up rom thì đương nhiên cái gì nằm trong bộ nhớ máy sẽ mất hết, nếu không muốn mất thì bạn pải back up toàn bộ danh bạ, tin nhắn... thông qua active sycn hay 1 phần mềm back up nào đó, cái này do bạn tự tìm hiểu mày mò nhé.
3- lỗi bàn phím thì mình nghĩ ai cũng bị hết vì bàn phím quá nhỏ. khó bấm lắm. mình thấy x1 này bàn phím không hay, chỉ để làm kiểng nhìn cho pro thôi chứ không thật sự hữu dụng lắm.
4-bạn cài game vào thì gỡ ra sẽ được mà, setting/system/ remove programs rồi gỡ bỏ thôi.
5. edit panel ý bạn là sắp xếp lại trật tự đó hả, cái này quá dễ luôn, bạn bấm nút x panel đó, gỡ bỏ hết panel đi rồi add lại từ đầu theo thứ tự .
PS nói chung do bạn mới xài nên thắc mắt vậy thôi, bảo đảm bạn xài chừng tối đa 1 tháng thì bạn sẽ rõ hết mọi thứ. cái chính là bạn phải mò mẫm chọc ngoáy nhiều vào nhé hehehe

Chỉnh sửa cuối:

tongnhatphuong

_ Mình đã vào setting/system/ remove programs nhưng không thấy những cái game mình nạp vào , và program thì vẫn thấy tên games

_Edit panel không là sắp thứ tự mà mình muốn chỉnh sữa cái panel như là màu sắc, hình nền, shorcut ,... :|

minhtattoo

-máy bạn là mua mới hay là mua lại??????nếu là mua lại mình khuyên bạn nên hard reset để trả máy lại mặc định ban đầu. như vậy mình nghĩ sẽ giải quyết được tình trạng không remove app được.
-vì panel giống như là 1 progarm, mặc định của nó là như vậy, không thể sửa như bạn nói đâu.

behindenemyline

Các bạn cho hỏi: làm sao để chuyển được tất cả các tin nhắn trên BlackBerry sang con X1 được vậy các bạn ? (khoảng 3000 SMS)
Cám ơn đã đọc

truonggiang910

dyng x1 chan lam ban a toi cung dang dau da ve no ne neu loi wa thi vao start>setting>sýtem>clear khoi phuc lai tu dau di

VUHEO

Mình vừa xài X1 được 1 tuần có một vài thắc mắc nhờ mọi người giúp đỡ:
_ Thường thì có số lạ không có trong danh bạ nhắn tin tới máy, mình xem tin nhắn mà không biết là ai muốn nhấn thẳng vào số để gọi nhưng X1 nó bắt phải add contact mới gọi được. Có cách nào gọi nhanh 1 số nào đó thông qua số trên sms không ạ ?
De et, Windows ma ban, dau phai iPhone dau ma lam khong duoc, dung chuc nang copy / paste. Copy moi con so tu bat cu noi dau trong may chu khong chi torng tin nhan, qua chuong trinh Phone, bam menu va Paste, alo alo thoi
_Up rom sẽ làm mất hết thiết lập đã cài trước của rom phải không như: danh bạ, tin nhắn, chương trình, ... ?
dung PIM backup de giu lai nhung thanh phan danh ba, tin nhan, lich su cuoc goi. Dung chuong trinh SPB backup de back up lai may y chang nhu chua up ROM voi chuc nang ROMupgrade co san trong chuong trinh. Can than voi chuc nang Romupgrade, dang o WM 6.1 ma up len WM 6.5 dung ROMupgrade restore lai la mo tu lay tien mua may moi
_Có ai bị lỗi nhấn bàn phím bị double chữ như mình không ? Lúc thì không ăn lúc thì lại thì double chữ :|
Ban phim cua X1 tuy ho nhung bam rat tot, dung vai bua quen ngay> Ban da mua lai may cu nen ban phim hong roi hay la ban dung quen ban phim cua Treo, BlackBerry nen chuyen qua xai X1 hoi kho bam, vap, cai nay phai kiem tra may cua ban moi biet duoc may bi loi hay tay bi loi
_Mình có cài một số game vào máy, bây giờ muốn xóa nhưng lại không thấy nó nằm trong Add Remove Program thì làm sao xóa? Mình đa số cài vào card.
Chac chan nhung chuong trinh ma ban muon xoa la nhung chuong trinh chay truc tiep khong qua cai dat. Ban vao File Explorer>Windows>Start Menu> Progam > tim icon cua chuong trinh ban muon xoa, delete no di > xong
_Panel của X1 có thể edit được không ? Mình muốn edit cái panel đã có sẵn trnog máy chứ không phải là nạp 1 panel mới vào.
Chi co General Panel la 2 cai Palnel co dong ho la co the edit lai icon, hinh nen. Ban cai them SPB Panel thi co the modify nhieu thu hon nua. Con nhung Panel khac thi do et, thay sua lam gi, mat cong
@mod: chang hieu sao may minh gio go tieng Viet khong duoc, minh moi upgrade len version moi nen bo go tieng Viet no khong chay. Sorry

ktstran

Mình có thắc mắc như sau. X1 có thể sử dụng tất cả jack âm thanh 3.5 không? mình mất tai nghe theo máy, sử dụng những tai nghe 3.5 khác đều không được, nó vẫn báo nhận tai nghe. Và camerra của các bạn có hay bị giật không?

Mình có thắc mắc như sau. X1 có thể sử dụng tất cả jack âm thanh 3.5 không? mình mất tai nghe theo máy, sử dụng những tai nghe 3.5 khác đều không được, nó vẫn báo nhận tai nghe. Và camerra của các bạn có hay bị giật không?

bạn mượn cái tai nghe zin theo máy, coi và đo lại khoảng cách các khớp xem có trùng với zac khác không, nếu trùng là xài được, không trùng là nó bị chập.

Tedpresley

tai nghe của X1 là 2 khúc, 1 khúc cắm vào máy, 1 khúc có headphone. Nếu bạn hok kiếm được tai nghe của X1 thì bạn có thể dùng khúc tai nghe 3.5 của dòng Xpress music của nokia cũng ok (khúc cắm vào máy là quan trọng nhất, khúc cắm vào máy có 3 nấc mới được), seo đó bác đi kiếm cái tai nghe 3.5 xịn nào đó cắm vào khúc tai nghe của Xpress music (khúc tai nghe có headphone này chỉ có 2 nấc thôi)...thế là bạn đã có 1 tai nghe chế và nghe rất hay. hj hj.