• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Một số thắc mắc về sử dụng sim trên Desire

nguyenvinhvn

Mình có một số thắc mắc nhỏ này mong anh em nào biết thì cho ý kiến.Mình có 1 sim Vina và 1 sim Mobi và mình đang o Hải Dương khi mình sử dụng thì bị như sau:
1.khi dùng sim mobi máy rất nhanh hết pin so với sim Vina dù để cùng chế độ(gấp 5 lần) ko làm gì cũng hết pin mặc dù mình đã dùng nhiều cách như ko bật wifi,giảm ánh sáng,....
2.gần đây khi dùng sim vina thì không cập nhật được địa điểm,thời tiết ở màn hình chính(nếu cập nhật được thì chỉ cập nhật được ở những nơi mình đã qua như Hà Nội,Hưng Yên...chứ HD thì chịu phải dùng sim Mobi thì lại được) mà trước đây thì c nhật bình thường không vấn đề gì.Một cái nữa là nếu dùng sim vina vào wifi thì location và thời tiết của mình lại ở Miryang-si bên HQ.
Vậy có ai biết những tình trạng như trên thì cho mình biết nhé!Cảm ơn mọi người nhiều!!!

commander_HTC

Có vài điều liên quan đến thắc mắc của bạn như sau:

1. Cũng như bạn, nhiều người vẫn cho rằng Sim của Mobifone tiêu hao điện năng nhiều hơn Sim Vina hoặc Vietel, bản thân mình đã test thử 2 sim Mobi và Vina thì cũng thấy Sim Mobi ngốn pin nhiều hơn thật, tuy nhiên mình chưa tìm được lời giải, để tiết kiệm hơn, bạn nên chọn chế độ mạng là GSM.

2. Vấn đề current location hiển thị trên weather widget không những phụ thuộc vào bản Rom, mà còn phụ thuộc vào trạm BTS của nhà mạng và tình trạng kỹ thuật tại từng thời điểm, nếu BTS được kỹ thuật viên set càng chi tiết thì thông tin hiển thị trên điện thoại cũng càng chi tiết và ngược lại, tuy nhiên cũng có khi nó chỉ hiện thị Hanoi, HaiDuong như bạn nói là do tình trạng của BTS lúc đó đấy, nó cũng dở chứng như con người thôi :D. Việc dùng wifi mà mạng cũng báo ở nước ngoài cũng vậy, nhiều khi do nhà cung cấp mạng, cũng có thể do router được quản trị viên set như vậy...., bạn thử dùng mạng wifi khác xem ntn nhé.

Nói chung, nếu bạn thấy điện thoại đã có lúc hiển thị đúng location với bất kỳ 1 mạng nào đó (3G hoặc = wifi) thì cứ yên tâm mà dùng tiếp đi, không có vấn đề gì lớn cả, có phải cái gì cũng tại điện thoại của mình cả đâu.

Chúc vui! :D