• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mp3TagEditor_Chỉnh sửa tag, cắt ghép nhạc chuyên nghiệp_SymPViet

manhtuanpda

Mp3TagEditor v2.8.6 final s602nd

PM hỗ trợ biên soạn, chỉnh sửa tag, thông tin bài hát như tựa đề, ca sỹ, album,... Ngoài ra nó còn kiêm luôn chức năng cắt và ghép nhạc rất hay và nhanh. Pm còn có 1 tính năng rất tuyệt là thêm ảnh album cho bài hát

Yêu cầu: máy đã cài đủ bộ Python

Hướng dẫn:
- Nên để nguyên cài đặt gốc của pm nha!

- Muốn chỉnh sửa tag bài hát, các bạn cứ chọn Biên soạn tag/ID3v1 hoặc ID3v2, xong chọn Lĩnh vực biên soạn và sửa theo ý mình, nếu muốn thêm ảnh album thì vào Ảnh/Thêm rồi chọn ��nh không quá 500kb, nên đặt ảnh album tại E\Images, cuối cùng Lưu thông tin lại. Bài hát đc thêm ảnh album được TTPod hoặc trình nghe nhạc mặc định hiển thị ảnh album rất rõ :D

- Muốn cắt nhạc thì c�c bạn chọn Cắt/Ghép nhạc, muốn cắt thì chọn Cắt và ngược lại, rồi chọn Phát/đầy đủ để còn tùy chỉnh chỗ cắt nữa.

Khi cắt, các bạn có thể dùng các phím tắt sau:

+ Phím 1,3: Bắt đầu chỗ cắt (1 để giảm thời gian, 3 thì ngược lại)
+ Phím 4,6: Kết thúc chỗ cắt (4 để giảm thời gian, 6 thì ngược lại)
+ Phím 5: Chỗ kết thúc cắt sẽ nằm ngay vạch đang phát

- Muốn ghép nhạc thì khi chọn Ghép xong, các bạn chọn 2 bài hoặc đoạn nhạc cần ghép, nếu chỉ cần ghép 2 thôi thì chọn Cancel khi thấy bảng thông báo, còn nếu muốn ghép tiếp thì nhấn OK để chọn đoạn nhạc thứ 3,4... rồi nhấn Cancel khi thấy bảng thông báo trên nha!
- File nhạc đã cắt sẽ có thêm ký tự "_lite_" trong tên, còn ghép thì có ký tự "_glue_" trong tên

Kết luận: Đây là pm đa năng, tiện lợi mà nhỏ gọn nhất mà mình từng gặp, tại đa số chỉ có pm chỉnh sửa tag ko hoặc cắt ghép nhạc ko thôi àh :)

Pass: SymPViet

Bạn có thể bỏ pas đi đc ko vậy? Nhiều ae down = đt như mình có thể down đc Thanks bạn nhiều.
Posted via Mobile Device

TRUONGPR0

Mod Kiểm tra hộ em cái pass của pm này được không em dùng winrar trên mobi gỏ pass SymPViet cả chục lần mà vẫn sai.Ah mà nếu giải nén thành công thì up hộ em file cài đặt nha.Thank nhiều

MinhThang

Manager
Mod Kiểm tra hộ em cái pass của pm này được không em dùng winrar trên mobi gỏ pass SymPViet cả chục lần mà vẫn sai.Ah mà nếu giải nén thành công thì up hộ em file cài đặt nha.Thank nhiều

Mình nghĩ bạn gõ cái gì chứ không phải gõ pass. Mà trên Mobile thì làm sao giả nén tệp đặt pass đuợc mà gõ.:)):)):))

Không pass cho bạn đây:

TRUONGPR0

Ae down file của SM MINHTHANG up ở trên đi.Gỡ pass rồi còn pass nữa đâu mà đúng với chả sai.B kiểm tra rồi down lai đi,có thể b down qua gprs nên file corupter đấy

N7610_rb

Thôi rồi. Cài thì được rồi, cắt cũng được rồi, thế thôi.... keke
Cái đợi mãi, mong mãi............giờ mới được dùng. Vì dùng 7610 cứ tương là thằng này mãi mãi chỉ có trên v3 thôi chứ, ai ngờ giờ lại có cho v2. Quá tuyệt vời.
Thankkkkkkkkkkkkkk nhiều

987520

cho mình xin cái link phần mềm mp3editor của anh nguyễn trần dũng với mình nhớ là đã tải trên padaviet mà bây giờ em quên mất không biết bay giờ không biết ở đâu nửa vì máy mình tương thích với bản đó came ơn trước nha

yeuem824

Cho e xin cái ko pass, e down từ điện thoại nên ko thể nhập pass dc, xin cảm ơn

phuonggm

Bạn dùng Handy Zip trên Mobi có thể giải nén đc đấy. Hình như pass là SymPViet. Nhưng PM này thuộc về box Python mà