• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mua code để fix lỗi danh bạ, tin nhắn cho Iphone 5 rồi vẫn không đc ???

tranchungqn

Máy mình là Iphone 5 LOCK Nhật, imei đầu 9900 chạy ios 6.1. Hiện tại mình đang dùng Sim ghép R-sim 7+ , sóng sánh thì ok nhưng danh bạ người gọi đến thì ko hiện tên, nhắn tin đến cũng ko hiện tên nốt. Mình đã dùng itools để sửa file trong hệ thống thì cũng chỉ fix đc lỗi danh bạ. còn tin nhắn vẫn ko đc

Mình đã đặt mua code và dùng icarrer để cài đặt cấu hình cho máy và Reset lại nhưng lỗi k hiển thị tên khi nt đến.

và khi nhắn tin đến máy chỉ hiển thị tên khi lưu nó là +84 , nếu sưa thành +84 thì ok tin nhắn còn danh bạ lại ko hiển thi dc tên nữa. mình đã xóa cấu hình khi mua code và cài lại nhưng vẫn thế. Rất mong bạn nào có kinh ngiệm chỉ bảo mình vì đây là lần đầu mình dùng sim ghep cho Iphone lock mà lại là máy Nhật imei 9900. Thanks các bạn

Chỉnh sửa cuối:

tinh_la_gi

Administrator
Chụp cái ảnh trong thông tin máy xem bạn ... IMEI 9900 sao lại là hàng Nhật nhỉ :-?

tinh_la_gi

Administrator
Vào Cài đặt -> Cài đặt chung -> Giới thiệu

Giử phím nguồn và home để chụp màn hình nhé