• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Muốn root, cần giúp đõ

SupperSieu

Em mới mua con htc one x+, tình hình là chơi game nhiều rất nhanh nóng máy, hao pin nhanh, thỉnh thoảng có game giật tung mắt, ram yếu lúc nào cung còn có 20% ram. Bây giờ em muốn root nó rồi xài mod để đỡ hao pin, xài rom để máy chạy luột hơn. Nhưng em ko biết j về mấy khoản này cả, hướng dẫn thi em k cần vì để tìm sau, ae giả thích giùm máy cái như kernel, fastboot(k nhớ cách ghi), adb, RUU, recovery, ship rom,S-off,S-on v.... V......... Nói chung là tất cả liên quan đến root và những thứ có thể thay đổi giống như rom kernel (thay đổi kernel có bị làm sao k?), flash boot.img v....... V. Em root cũng chỉ để chơi game luột hơn, các anh cho em biết là root thay đổi kernel hay rom là chỉ nhằm vào phần mềm thôi đúng k? Còn overclock mới nhằm vào phần cứng đúng k? Thế e k ep sung nhịp mà overclock tẻga thì có làm sao k?
Còn máy cái mod hay phần mềm gameboỏte trên xda tại sao lại phải flash boot.img? Cũng chỉ là 1 cái phần mềm thoi mà.