• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MWG Atom Life WM6.1 ROM WWE_040910_B2_DS with Jbed 2.1 cực chuẩn và nhanh

aktinhte

Link bản update bị hư rồi bạn ơi, cập nhật lại giùm mình nha, không biết có ai bị giống mình ko, mình xài bản 040910, bị lỗi đèn led (có tin nhắn hay cuộc gọi nhỡ là báo đèn đỏ, nhưng có lúc nó ko tự chuyển qua đèn xanh khi đã xem xong tin nhắn và cuộc gọi nhỡ, mình phải tắt sóng và mở lại mới hết), và loa ngoài hơi nhỏ (nếu ko muốn nói là quá nhỏ), tất cả còn lại đều ngon, ít tốn pin (mình xài gần 2 ngày, nếu để không chắc cũng phải 3 ngày), không biết bản update có khắc phục được 2 lỗi trên không nhĩ, không biết nếu mình up lại rom cũ thì có cơ may hết 2 lỗi trên không, ai có kinh nghiệm về việc này thì chỉ giáo mình nhé, thanks

Chỉnh sửa cuối:

aktinhte

Ai có link bản update cho mình xin với, link của chủ thớt die òi, đang cần gấp, mình đang dùng bản rom của anh Mẫn trong diễn dàn mà thấy ngốn pin quá

blackdoor

Manager
Ai có link bản update cho mình xin với, link của chủ thớt die òi, đang cần gấp, mình đang dùng bản rom của anh Mẫn trong diễn dàn mà thấy ngốn pin quá

ROM của Mẫn về khoản pin bao giờ cũng OK, ngon hơn ROM ship rất nhiều lần. Nếu dùng bản khác bạn sẽ thấy nó còn ngốn hơn.

aktinhte

Nhưng đầu tiên là mình xài bản MWG Atom Life WM6.1 ROM WWE_040910_B2_DS with Jbed 2.1, sau khi cài hết phần mềm cần thiết, xài thoải mái cũng được gần 2 ngày, và touchflow rất mượt, nhưng khi xài qua bản 20764 của anh Mẫn, xài tiết kiệm hơn xí cũng được 1,5 ngày, tối qua, mình cài thêm Spb shell bản 3.5.3, cài xong pin còn 30%, mình để máy đi ngủ, sáng dạy còn có 5%, hết hồn, đi sạc gấp, trong khi bản rom trước, mình để 1 đêm mất có 2-3%, nhưng mình phải công nhận rom của anh M đã khắc phục tốt những lỗi mà mình đã bị trong bản rom MWG Atom Life WM6.1 ROM WWE_040910_B2_DS with Jbed 2.1 (chuông nhỏ, lỗi hiển thị đèn led), không biết rom của anh M, bản nào là ít tốn pin nhất, mình nghe nói là bản 19971 có phải ko, vì bản đó là rút gọn nhất, chỉ còn những phần mềm cơ bản thôi

aktinhte

ko ai cho minh xin cai link ban rom update sao :(

Bạn nên viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cám ơn !

Last edited by a moderator:

aktinhte

Sorry mod, tại mình đang bực mình vì chưa tìm được bản rom nào thích hợp cả, trong 3 ngày mà mình cài lại rom 5 lần rồi, rom nào cũng có lỗi hết :( , mod thương tình chỉ giúp em bản rom nào xài ổn, ít tốn pin được ko, thannks mod

blackdoor

Manager
Sorry mod, tại mình đang bực mình vì chưa tìm được bản rom nào thích hợp cả, trong 3 ngày mà mình cài lại rom 5 lần rồi, rom nào cũng có lỗi hết :( , mod thương tình chỉ giúp em bản rom nào xài ổn, ít tốn pin được ko, thannks mod

Pin yếu là căn bệnh không thể chữa của Atom Life và dòng Atom nói chung, nếu bạn thấy bản ROM cook nào cũng có lỗi thì bạn dùng ROM ship 6.0 cho lành.

PS: Trong 3 ngày up lại ROM 5 lần mà đã bực mình rồi, ai cũng bực như bạn chắc không bao giờ có ROM cook được.

aktinhte

Thanks bạn, mình mới xài atom life, nên có lể chưa quen với cái vụ pin 1 ngày, xài lúc nào cũng thấp thởm, không biết pin tụt bao nhiêu rồi :( ,mình sẽ làm quen với việc này vậy

tiennguyen10286

mình đang down về và up thử
đang xài room ship, hơi nặng và tốn pin!
vấn đề pin mới và tốc độ xử lý mới là quan trọng đối với mình!
con chuông và đèn led thì mình không quan trọng lắm nếu đánh đổi lại là pin trâu hơn!
vì nói thật! con AL này rung thì khỏi nói! (giật cả mình), nếu mua đt mà muốn nghe nhạc to rõ hay thì mua walkman mà xài!
chưa up! nhưng cũng cám ơn chủ topic nhiều nhé!

aktinhte

không phải mình chê loa nhỏ ko nghe nhạc được, mà là loa nhỏ đến nổi điện thoại để trong túi quần, reo mà cũng ko nghe. Về vấn đề đèn led, mình đã biết do đâu rồi, ko phải do bản rom, mà là do Spb mobiel shell, cài nó vô là bị, không biết có ai bị giống mình ko hén, không chỉ có bản rom này, mà mình thử 1 số bản rom khác cũng bị. Ai có kinh nghiệm chỉ giùm, chứ 6.1 mà ko có mobile shell thì khó xài quá, thanks

canminh

up cái ROM này qua máy như thế nào nhỉ để dùng được AL, các đại ca? Các đại ca chỉ giùm em với.