• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N1 treo sau khi HardReset?

Corleone

Tình hình là máy ông bạn bị ia đó nhập Screen Lock bằng mail , sau đó không biết mở thế nào . Em ngồi tìm cách Hard Reset và làm đúng như sau

1. With the phone off, hold the Volume Down button and press and release the Power button.
2. You’ll boot into the menu you see above with the little skateboard guys. Select Clear Storage from the list by pressing the Volume Down button.
3. Press the Power button, and confirm by pressing Volume Up.
4. Sit back while your phone reboots in its virgin state

Nhưng khi khởi động lại thì treo hình dấu X của google và cái khóa ở dưới . Giờ không biết làm sao . Lần đầu cầm N1 xin các bác chỉ giáo

PhamQuang

Manager
Tắt lại máy.
Nhấn VOLUME DOWN + nhấn Power xem có vào được Recovery không?
Cũng là kiểm tra xem máy có Recovery hay chưa?
Nếu chưa có lẽ phải tiến hành Up lại ROM gốc từ thẻ thôi.

Corleone

Tình hình là Bootloader Unlocked và đã có Recovery anh ạ . Em vừa Up lại bản ERE36 mà khởi động cứ chạy cái logo liên tục ( Chạy đoạn như phun mực ấy :D ) bản gôc anh có cho em xin với . Thanks anh nhiều

bingo

Đã có recovery rồi thì bạn wipe data với cache đi rồi up rom mới

Corleone

Cảm ơn Anh Phạm Quang và bingo , máy đã OK . Giờ mày mò cài đặt xem nó ra sao

jacky2007

Member
BAc Quang ơi,máy em giờ chưa có Recover ma muốn Up lại Rom gốc của máy luôn thì làm sao Bác (máy em v 2.2)

PhamQuang

Manager
BAc Quang ơi,máy em giờ chưa có Recover ma muốn Up lại Rom gốc của máy luôn thì làm sao Bác (máy em v 2.2)

Cách tốt nhất là Up lại ROM gốc, có thể từ HBOOT (nếu Up ROM đúng khu vực máy) hoặc dùng thẻ (có thẻ GoldCard càng tốt).
Up ROM gốc thì lúc nào cũng được cả nếu như ROM đúng là gốc, tức là phù hợp khu vực dành cho máy.

xuxu09

Tắt lại máy.
Nhấn Volume DOWN + nhấn Power xem có vào được Recovery không?
Cũng là kiểm tra xem máy có Recovery hay chưa?
Nếu chưa có lẽ phải tiến hành Up lại ROM gốc từ thẻ thôi.
hê hê. volume down + power chứ, bác quang cũng có lúc nhầm. làm em tìm mãi không thấy power down

thien33

Bác Quang ơi! giúp e với, tình hình là em cũng có một con HTC N1 mới dùng được 1 ngày, em vào khôi phục lại mặc định của máy.Khi khởi động lại máy bị treo chỉ hiện mỗi hình chữ "X" 4 màu xanh đỏ gì đó. Giờ làm sao bác chỉ giúp em với.Khoản công nghệ này em không rõ lắm, mong bác chỉ bảo tận tình.

cedced

Tình hình là Bootloader Unlocked và đã có Recovery anh ạ . Em vừa Up lại bản ERE36 mà khởi động cứ chạy cái logo liên tục ( Chạy đoạn như phun mực ấy :D ) bản gôc anh có cho em xin với . Thanks anh nhiều

Vào recovery, wipe data/factory reset