• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N70- Đã có bác nào từng xài qua cho em hỏi chút xíu.

Status
Không mở trả lời sau này.

minhvtv1

Chào các bác nhà PDAViet. E muốn mua con N70 mừng sinh nhật bố mà cụ nhà e không biết tiếng Anh mà nghe đâu N70 chỉ có hỗ trợ Tiếng Anh thôi đúng không ạ? E thấy trên này có bác post lên country code của N70 dùng cho Indonesia và Vietnam. Thực hư thế nào các bác trả lời giùm em với. Tiện e hỏi luôn là N72 có dùng chung với firmware không ạ? Xin cảm ơn.

JuRay-Duan

Mình nhớ có soft để biến S60v2 thành dao diện tiếng việt đó bạn, còn cái country code chỉ là 1 loại mã số để phân phối cho mỗi nước thôi bạn ạh (theo mình nghĩ thế) chứ kô phải là ngôn ngữ của mỗi nước đâu. Hiện tại N70 và N72 kô hỗ trợ sẵn Tiếng Việt, FW của N70 và N72 là khác nhau..Còn chức năng thì gần như tương tự..

minhvtv1

Mình nhớ có soft để biến S60v2 thành dao diện tiếng việt đó bạn, còn cái country code chỉ là 1 loại mã số để phân phối cho mỗi nước thôi bạn ạh (theo mình nghĩ thế) chứ kô phải là ngôn ngữ của mỗi nước đâu. Hiện tại N70 và N72 kô hỗ trợ sẵn Tiếng Việt, FW của N70 và N72 là khác nhau..Còn chức năng thì gần như tương tự..

Country code nó liên quan tới việc ngôn ngữ nước sở tại mà hãng có hỗ trợ hay không đó. Tôi xài E71 hàng xách tay lúc đầu nếu kô đổi code thì không đọc được tiếng Việt khi lướt Web nhưng khi đổi code và upgarade bằng NSU thì dùng OK. Dù sao cũng cảm ơn bạn đã tận tình trả lời.

JuRay-Duan

Đó chỉ là việc đọc đc ngôn ngữ TV thôi chứ về dao diện tiếng việt thì kô hỗ trợ bạn oi...
1 lời khuyên nhé: Bạn nên mua cho papa của bạn con N70ME đi, vì sắp tới VN sẽ có 3G biết đâu sẽ hữu ích :D. Còn về tiếng Anh thì cũng kô đáng ngại lắm đâu, dùng 1 time là sử dụng thành thạo thôi mà, lúc đầu ai mà hiểu hết ngay đc chứ..

minhvtv1

Đó chỉ là việc đọc đc ngôn ngữ TV thôi chứ về dao diện tiếng việt thì kô hỗ trợ bạn oi...
1 lời khuyên nhé: Bạn nên mua cho papa của bạn con N70ME đi, vì sắp tới VN sẽ có 3G biết đâu sẽ hữu ích :D. Còn về tiếng Anh thì cũng kô đáng ngại lắm đâu, dùng 1 time là sử dụng thành thạo thôi mà, lúc đầu ai mà hiểu hết ngay đc chứ..

E71 hỗ trợ giao diện TV luôn khi đã đổi code mà bạn. Papa đâu có quan tâm gì tới 3G đâu. Thế mới nói. :-?

MinhThang

Manager
E71 hỗ trợ giao diện TV luôn khi đã đổi code mà bạn. Papa đâu có quan tâm gì tới 3G đâu. Thế mới nói. :-?

Mua ngay cho ông cái 6300 dễ sài nếu chỉ nghe gọi nhắn tin, không muốn vọc gì trong đó.:D

minhvtv1

Mua ngay cho ông cái 6300 dễ sài nếu chỉ nghe gọi nhắn tin, không muốn vọc gì trong đó.:D

Khổ quá cơ các bác. Ông cụ nhà e mắt mờ, tai lãng lại làm ở môi trường máy móc nhà xưởng ầm ĩ nên muốn e nào bàn phím to để dễ bấm, chuông lớn để có thể nghe được rõ. Con 6300 thì thuộc thế hệ S40 nên chuông không thể chỉnh ở chế độ to ngay từ đầu được mà chỉ lớn dần dần. Trước e mua cho ông già 6233 mà ông cứ phàn nàn mãi về vụ này nên sau e để lại cho thằng em đó.

MinhThang

Manager
Khổ quá cơ các bác. Ông cụ nhà e mắt mờ, tai lãng lại làm ở môi trường máy móc nhà xưởng ầm ĩ nên muốn e nào bàn phím to để dễ bấm, chuông lớn để có thể nghe được rõ. Con 6300 thì thuộc thế hệ S40 nên chuông không thể chỉnh ở chế độ to ngay từ đầu được mà chỉ lớn dần dần. Trước e mua cho ông già 6233 mà ông cứ phàn nàn mãi về vụ này nên sau e để lại cho thằng em đó.

Phím to thì 6270, cần gì nghe rung là biết mà, vì ông cụ lãng tai mà làm việc trong môi trường ồn thì nghe gì nổi.:))

Status
Không mở trả lời sau này.