• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N7610 bị lỗi font?

Pdanews

Con 7610 của mình đang sử dụng, tự nhiên trong túi rút ra thì thấy fonts chữ nhỏ xíu lại, nhò hơn fonts chữ khi cài font tiếng Việt luôn nha. Máy mìnhc ài chương tính bình thường thôi, nghe nhạc xem phim KPD...

Bạn nào có cách khắc phục, giúp mình với!

Hungpdahl

Well-Known Member
Cách tốt nhất là dùng lện *#7370# thôi,máy bị lỗi phần mềm mà.

Pdanews

Mình cũng định vậy nhưng kẹt font tiếng Việt, bạn có remove font k? Share mình với!

sweetkissls

Bạn nên dùng RemoveFont

bạn nên dùng Removefont để gỡ bỏ hết font đi,máy sẽ trở về font mặc định. Lỗi này không phải do lỗi phần mềm như bác j nói mà cần dũng lệnh *#7370# đâu !

N99

Bạn bấm nút Call + 3 + * sau đó ấn nút mở nguồn máy hiện lên chữ Formating, chờ vạch đen chạy ngang hết màn hình là xong. Lúc này máy bạn trở lại tình trạng như mới.

truongtandl

N 7610 Bị lổi fonts

Hix ko hiểu sao hôm trước cài fonts nó hiển thị ngon lành!Tự nhiên lại bị lổi fonts cứ bị ô vuông hoài mà làm cách nào cũng ko dc!Mong dc giúp đở

Taki7610

Unlock_GSM
Hix ko hiểu sao hôm trước cài fonts nó hiển thị ngon lành!Tự nhiên lại bị lổi fonts cứ bị ô vuông hoài mà làm cách nào cũng ko dc!Mong dc giúp đở

Remove font đó rồi cài lại xem sao bạn<khi cài lại font->restar lại máy nhé.

Anhtoitb

Theo mình bạn Remove fonts trên máy bằng soft của Taki7610 đã up sau đó kiếm bộ fonts khác và cài lại. Nhớ là cài trên máy nhé, sau đó khởi động lại và thưởng thức xem sao?

Anhtoitb

Mình cũng định vậy nhưng kẹt font tiếng Việt, bạn có remove font k? Share mình với!

Nếu không muốn 4mat máy thì bạn có thể down bộ Remove fonts ở dưới về và Remove đi rùi cài lại!
Tuy nhiên theo mình bạn nên 4mat bằng 4 ngón rùi cài đặt lại các chương trình!

Tuongvehuu

Theo em thì bác nên cài bộ Remove fonts mà các MOD đã up lên rùi sau đó khởi động lại máy và cài bộ font chuẩn vào là OK.