• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N8 E7 C7 vs C6-01 Pr1.2 CFW v4.00 bởi vutaikt.. anh em nhào dzo. 17/5

vutaikt

Chờ mãi mà chả thấy Anna Anno đâu mình làm bản cfw này cho các bạn sài tạm..
Đôi chút hình ảnh.

Có gì mới ở bản CFW v4.00 update ngày 17/5/2k11 này:

+ Thêm trình chỉnh sửa video clip của N8 cho máy C6-01 ( mặc định c601 ko có)
+ Mod Camera Zoom ảnh 10X ( mặc định của máy là 3x).
+ Tự động bật nguồn khi cắm sạc vào điện thoại( sạc khi hết Pin ý).
+ Thêm trình iReboot khi ấn Phím nguồn- có chức năng tự khởi động máy (restart) ( xem hình trên).
+ Thêm themes Symbian-Next Transparent với bộ icon Anna và themes Transparent mod by vutaikt.( Cả 2 themes đều trong suốt nhé).
+ Tăng âm lượng mặc định lên 100%.
+ Mod lại cảnh báo Popup nhanh hơn

Bao gồm các mods cũ:

+ Thêm intallserver.exe vào uda
+ Mod 6 homescreen
+ Mod Kinetic: Thanh cuon Kinetic siêu nhanh mượt mà.
+ Cải thiện giao diện UI cảm ứng nhạy hơn,tăng FPS Từ 60fps lên 72 fps (Chơi games HD đồ họa dẹp hơn).
+ Thêm tùy chọn tắt âm camera trong cài đặt camera (Camera Sound Mute).
+ Mod tự động lấy nét cho N8.
+ Tăng chế độ Zoom và fps khi quay video của C7 E7 C6-01.
+ Mod cho N8 C7 E7 C601 Picture / Viddeo (095/30FPS).
Ảnh chất lượng thay đổi tỷ lệ nén từ gốc 85/75/60 ​​lên 95/85/75, video sẽ thay đổi từ 25fps đến 30fps và chất lượng ghi âm thanh sẽ thay đổi từ 128kbps đến 256kbps.
+ Mod trình xem ảnh chỉ đọc ảnh tại thư mục Images (thanks to mathanh).
+ Mod Trình phát nhạc chỉ đọc các bài hát tại thư mục E F /Music
Bạn phải chép bài hát vào thư mục Music nhé. Nếu ko có thư mục này thì tạo ra.
+ Chuyển bộ nhớ Cache từ bộ nhớ máy C sang Ổ cứng E , dung lượng bộ nhớ tối đa lên 32MB.
+ Tăng khả năng ghi âm lên 12h chất lượng 256kbs ,âm thanh stereo.
+ Tăng âm lượng Trình phát nhạc lên 100% và Muisc player heap size lên tới 32mb.
+ Mod lại độ rung phản hồi.
+ Mod trả lại Ram khi tắt Camera(~1mb).
+ Cải thiện khả năng xoay màn hình nhạy hơn.
+ Mod lại cho N8 E7 C7 C6-01 FM Transmitter RDS ( các file riêng biệt).
+ Tăng FPs của Video call từ 5/10/15 lên 10/15/20 .Gọi video nét hơn tí.
+ Mod lại Music Player Equalizer thêm các băng tần cho trình phát nhạc và có thể chỉnh sửa tần số được ( xem hinhf).
+ Mod tăng khả năng Zoom cho Camera tốt hơn.
+ Chỉnh sửa lại cấu hình Profile , Thêm 1 số cấu hình khác.

Các ứng dụng thêm :

+ + Add filebrowes (Chỉ add cho C7).
+ + Network swicth việt hóa - phần mềm chuyển mạng nhanh.
+ + KillMe v1.36 Việt hóa - PM đóng nhanh các ứng dụng giải phóng Ram.
+ + Memcheck - PM kiểm tra bộ nhớ.
+ + Khóa Phím nhánh 1 tourch VH mod icon by vutaikt
+ + Thêm data từ điển anh Việt vào mục từ điển mặc định.
+ + Thêm bộ gõ Swype và bộ gõ tiếng việt..

Bạn cho mình các bạn khác mod zoom ảnh 10x của c7 được không. Mình không có máy tính nên không tiện flash firmware, mình lại thường xuyên phải format máy . Mình thường hack phone bằng phần mềm và chép mod vào C. Bạn cho mình nhé!

của bạn đây..
file đính kèm nhé.

rất cảm ơn bạn, mình online bằng đt không thấy nút thanks ở đâu cả. Nhưng khônb hiểu sao mình chép file đó vào C khởi động lại máy vào trình xem ảnh mặc định mà không zoom được 10x bạn ạ. Rất lấy làm tiếc!

vutaikt

rất cảm ơn bạn, mình online bằng đt không thấy nút thanks ở đâu cả. Nhưng khônb hiểu sao mình chép file đó vào C khởi động lại máy vào trình xem ảnh mặc định mà không zoom được 10x bạn ạ. Rất lấy làm tiếc!

hjx zoom khi chụp ảnh mà bạn

chivung

bản cfw này của bạn nếu mình cài vào thì sẽ làm dung lượng ảnh và video khi quay tăng lên rất cao phải không? có cách nào để nó về dung lượng mặc định không?

banxaydung

Mình đã hack n8 1 lần cảm nhận tốt khi cài pm nhưng thấy thỉnh thoảng bị lỗi như thỉnh thoảng bị đơ, bác có cách nào tắt tiếng camera cho máy không hack được ko? làm ơn giúp mình

mathanh

Chờ mãi mà chả thấy Anna Anno đâu

ừ , bọn nokia nó cho sym^3 vào sọt rác hay sao ý, mình trông mấy tháng nay mà chẳng thấy bọn họ động đậy gì hết, chán chán re

AquaSta

Moderator
Đang ngồi tập trung hết cho Windows Phone 7 rồi, Symbian ngồi chờ dài cổ

soslove

cac dai ca cho em hoi; den buoc bam RefurBish thi may em bao not match file RM-596_014.002_U03.01_79.92_prd.uda.fpsx va not check sum data vay la sao ah, em thu di thu lai no cu bao fail do loi tren,em mong cac bac giup em voi

vutaikt

Dùng file uda gốc trước sau đó ấn rebusfixohiện yes no ko làm gì cứ để đấy) rồi chép đè file uda v4 của mình vào. Sau đó ấn yes..

soslove

Thanks bac vutaikt,em hack được bằng Phoenix 2010, còn bản 2011 khong biet sao cứ đến đoạn Refurbish không hiện để chọn YES , No mà báo Fail luôn, ko biết bác nào có bị giống mình khong vây?