• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N8 Symbian Anna Pr 2.0 [Eng China] CFW v1.0 by vutaikt @@ update 11072011

gsmdb

@linhdung09
Symbian^3 chỉ dùng phoenix để flash thôi, làm sao dùng jaf được !!!

@dieudanvnn,
đầu tiên là tắt máy đi, bấm (và giữ xuống) khởi động máy khoảng 8 giây (máy sẽ rung 3 lần) tương đương với cách rút pin ra của giòng s60v5

dieudanvnn

@linhdung09

@dieudanvnn,
đầu tiên là tắt máy đi, bấm (và giữ xuống) khởi động máy khoảng 8 giây (máy sẽ rung 3 lần) tương đương với cách rút pin ra của giòng s60v5

Thanks bạn nha

linhdung90

@linhdung09

@dieudanvnn,

Tất nhiên ... mình đang nói là đợi các pro kiếm cách hack bằng jaf Sym3 được thì tốt thôi.

sangbenh

có ai hướng dần xài phonenix với bản này ko.em mới qua ^3 lần đầu tiên. xin chi giáo với

satthumuhn1

vutaikt có thể cho mình cái link nguyên bản eng-china chưa c00k đc ko
đang muốn dùng tjếng chjna đây :D

minhdale

Có ai thử export vietnamese language từ FW E6 or X7 vào FW này chưa .
Sắp có Belle cho N8 mới hay chứ

satthumuhn1

có khj n0kia hoãn ra anna để hoàn thành bella update 1thể mới xứng tần N8 được :D
mong rằng tr0ng tháng 8 này update
chứ đợi mòn mỏi lắm rùi :p
bực mình là đập ngay N8 đj đấy =((

sangbenh

có khj n0kia hoãn ra anna để hoàn thành bella update 1thể mới xứng tần N8 được :D
bạn chỉ minh sai phonenix flash bản này với chụp hình các bước.và cho links dơ với xai win 7 nhe

sangbenh

bạn chỉ minh sai phonenix flash bản này với chụp hình các bước.và cho links dơ với xai win 7 nhe

satthumuhn1

chụp hình lâu lắm
bạn down bộ fimware trên kia về desktop trước đi
rùi xem cái này mà làm theo :D
phoenix mà bạn ko bjết dùng thì nản
pdaviet.net/showthread.php?109713-H%C6%B0%E1%BB%9Bng-d%E1%BA%ABn-c%C3%A1ch-hack-N8-00-FW-011.012.C02.01-b%E1%BA%B1ng-PhoenixÉ
chụp hình lâu lắm
bạn down bộ fimware trên kia về desktop trước đi
rùi xem cái này mà làm theo :D
phoenix mà bạn ko bjết dùng thì nản
pdaviet.net/showthread.php?109713-H%C6%B0%E1%BB%9Bng-d%E1%BA%ABn-c%C3%A1ch-hack-N8-00-FW-011.012.C02.01-b%E1%BA%B1ng-Phoenix

sangbenh

lỗi j vậy pro

minhdale

Tức là thiếu file để Flash chứ sao nữa.Mà mình nhớ làm gì cần đến file đó để flash nhỉ.Download lại đi bạn.Chỉ cần 7 file thôi nhé.
core, rof2, rof3, uda 3 file signature.bin, .vpl và .dcp.Cứ lên navifirm xem khác biết :))

sangbenh

Tức là thiếu file để Flash chứ sao nữa.Mà mình nhớ làm gì cần đến file đó để flash nhỉ.Download lại đi bạn.Chỉ cần 7 file thôi nhé.
core, rof2, rof3, uda 3 file signature.bin, .vpl và .dcp.Cứ lên navifirm xem khác biết :))
minh dow bản này chỉ có nhui file thoi

minhdale

Đây là Anna leak hả bạn.Nếu thế thì mình khuyên bạn nên chờ bản official từ Nokia, nếu dùng leak thì đợi mình test vài thứ, add bộ gõ tiếng việt rồi up lên kèm hướng dẫn cho Belle dùng mới khoái.
Nếu bạn vẫn muốn thứ flash thì del cái file cuối cùng APE_ONLY... đi.Mình flash chỉ cần như vậy thôi.

sangbenh

Đây là Anna leak hả bạn.Nếu thế thì mình khuyên bạn nên chờ bản official từ Nokia, nếu dùng leak thì đợi mình test vài thứ, add bộ gõ tiếng việt rồi up lên kèm hướng dẫn cho Belle dùng mới khoái.
Nếu bạn vẫn muốn thứ flash thì del cái file cuối cùng APE_ONLY... đi.Mình flash chỉ cần như vậy thôi.
nó là cái bản ở trên đó pro

minhdale

Bản trên của vutai thì mình chưa thử bao giờ vì mình thường thích tự làm FW cho mình hơn.