• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N9210 cài phần mềm xong trắng màn hình!!

new

Xin các bác giúp em với,sau khi cài phầm mềm smatmovie cho con 9210 xong thì màn hình trắng tinh luôn.em đã tháo pin ra lắp vào nhưng ko khởi động được,màn hình vẫn trắng tinh.....hic..chức năng phone em vẫn dùng bình thường......xin cacx bác giúp đỡ...hic:(

thangmymobi

Theo mình nghĩ có lẽ máy của bạn có thể bị dây nguồn đó.vì máy vẫn nghe gọi được tốt mà.

khoi

Mình cũng đang dính chưởng như bạn chưa biết sao , đã đưa ra 2 ,3 tiệm mà vẩn không được đành đưa vào tủ rồi

lehbduy

chắc là cable màn hình bị lỏng thôi, bác đi check thử xem, hay là chạy flash lại

ca7mau

Úi,sao có nhiều người giống mình thế.cable thì chắc chắn ko phải rùi.hôm bị như vậy em có bung máy ra xem thì thấy ở main dưới bàn phím QWERTY có 2 con chip bi chảy ra(có lẽ do cài đặt nhiều thứ quá,máy tải ko nổi nên nó đình công).Đem ra ngoài thì ng ta bảo do dây nguồn,nhưng thay 2-3 cái vào nó vẫn vậy,đành đắp chiếu cho em nó thôi..huhuhu

Taki7610

Unlock_GSM
Xin các bác giúp em với,sau khi cài phầm mềm smatmovie cho con 9210 xong thì màn hình trắng tinh luôn.em đã tháo pin ra lắp vào nhưng ko khởi động được,màn hình vẫn trắng tinh.....hic..chức năng phone em vẫn dùng bình thường......xin cacx bác giúp đỡ...hic:(

Theo mình bạn nên đem ra hàng chạy Flash lại,vì do cài phần mềm mà bị,nên hi vọng chạy flash lại sẽ hết.

ca7mau

Mình cũng chạy lại flash rồi,nhưng tuyệt nhiên ko có gì thay đổi,bệnh này là bệnh nan y rồi,vô phương thôi,tốt nhất nên mua 1 cái mới.

anhtien

Format thử xem sao! Thao pin ra lấp vào đợi hiện chữ Nokia bấm tổ hợp phím Ctrl + Alt + F, Vì trắng màn hình không hiện chữ Nokia cứ bấm tổ hợp phím đó nhé! chúc thành công.

Hn03

Nếu hiịen được chữ Nokia thì còn nói làm gì. Đã có bác nào xử lý đc chưa ah, em cũng đang bị bệnh này :((

new

Hôm trước có bác pm minh hỏi bệnh này đã sửa được chưa. xin thua với các bác máy em là do cài phần mềm vào sau đó chắc bị sung phần mềm gi đó nên không khỏi động được vào chữ nokia để format...tưởng đâu do cáp ,sau gửi nên cty chạy lại phần mềm (hết 70 vi hết bảo hành....hic..:(()
- Bác nào bị bệnh trắng màm hình như trên thì chứ mang ra tiệm test phần mềm trước, nếu không được hãy làm phần cứng..(ra ngoài tiệm chạy phần mềm mã vẫn trắng màn hình thì ai dám lấy tiền:)))