1. Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nâng cao kỹ năng đánh tiến lên miền Nam | SanhBai.Com

Thảo luận trong 'GAMES' bắt đầu bởi sanhbai, 12/6/18.

1. sanhbai

sanhbai Member

Tiến lên miền Nam thu hút đông đảo người chơi bài online ở sự kịch tính quyết liệt mà không kém phần vui nhộn thú vị. Những kỹ năng chơi game danh bai tien len miền Nam rất quan trọng. Nó giúp bạn dành chiến thắng trước nhiều đối thủ cao tay khác
    [FONT=Arial][/FONT]
    [FONT=Arial][/FONT]
    Xác định phong cách đánh bài của mình
    [FONT=Arial][/FONT]
    Tất nhiên, chẳng ai ngay khi bắt đầu chơi game bai trực tuyến đã xác định được phong cách của mình mà phong cách chơi được hình thành qua quá trình luyện tập và hình thành từ những cái riêng của bạn.
    [FONT=Arial][/FONT]
    Hãy chú ý cảm nhận để có thể hiểu, nhận biết được đâu là điểm mạnh của chính mình. Xác định đó là mục tiêu và phát triển thành phong cách riêng.
    [FONT=Arial][/FONT]
    Lựa chọn quân bài chủ lực
    [FONT=Arial][/FONT]
    Khi chia bài xong, khi bài của bạn có 2 ( quân heo ) trong một ván bài Tiến lên Miền Nam, bạn sẽ có một tâm thế vững vàng, nhẹ nhõm vì ít nhất, bạn đã có một quân mạnh trong bài của mình. Khi đó, bạn sẽ thấy tự tin hơn, và tư duy cũng nhanh hơn rất nhiều
    [FONT=Arial][/FONT]

Nếu bộ bài của bạn toàn những con nhỏ từ 3 – 10 và bạn có một số sảnh, “heo” sẽ là liều thuốc hữu hiệu cho bạn trong trường hợp này. Bạn cần đánh những quân lẻ, nhỏ trước. Và sau đó hãy chọn đúng thời điểm tung ra lá bài “heo”. Và rồi, đánh sảnh cuối cùng để về nhất.

[FONT=Arial][/FONT]
    Bạn nhớ rằng, thái độ chơi sẽ quyết định phần nhiều đến thắng thua khi chơi tiến lên miền nam. Vì vậy, đừng để đối thủ nhìn thấy thoáng lo lắng, hay rụt rè của bạn trong ván đấu nhé. Hãy tin vào chính mình.
    [FONT=Arial][/FONT]
    Tuy nhiên, cần lưu ý rằng trong game đánh bài tiến lên miền nam online, chỉ người về đầu là thắng, các người chơi còn lại đều “bét”) , nếu có người về nhất mà bài của bạn vẫn còn 2 thì bạn sẽ bị xử thối heo nữa đó. Nên hãy thật cẩn thận để ý trong khi chơi game đánh bài tiến lên miền Nam xem những người xung quanh còn lại bao nhiêu quân bài để tùy cơ ứng biến nhé
    [FONT=Arial][/FONT]
    Hãy tham gia cổng game bài trực tuyến miễn phí SanhBai.Com , tải game bài miễn phí và trải nghiệm các trận so bài thật hấp dẫn nhé! Chúc các bạn chơi game vui vẻ.

2. sanhbai

sanhbai Member

Chúng ta hãy cùng tìm hiểu 1 số trường hợp siêu nhọ khi chơi game tien len miền Nam online nhé.

Bị đánh cháy trong khi giữ nhiều heo

Một trong những tình huống "nhọ" kinh điển nhất có thể kể đến khi tiến lên miền nam đó là người chơi may mắn lên bài được nhiều lá "heo" nhưng lại lâm vào cảnh bị đối thủ ép đánh cháy. Lúc này, game thủ sẽ lâm vào các tình huống rất nguy hiểm như: đối thủ có thể giả bộ ép đánh cháy để nhử heo của mình ra chặt, bị cháy hết toàn bộ heo hoặc thậm chí nếu tệ hơn có thể đền cháy cho cả làng nếu người chơi đó tới nhất tuyệt đối. Và đa phần, trong những tình huống áp lực như thế này thì các game thủ sẽ phải cắn răng mà chịu đựng để chống việc đánh cháy xảy ra.

Việc bị chặt đôi thông và tứ quý khi đánh bài online tiến lên miền nam đã là rất "đắng lòng" nhưng sẽ là thảm họa hơn nếu bạn bị chặt 2 sau khi đã "làm thịt" vài chú heo của game thủ khác. Trong các tình huống như thế này thì người chơi sẽ bị tốn rất nhiều tiền phạt và khả năng chiến thắng cũng sẽ là rất mong manh. Nó giống việc bạn đang ở trên đỉnh của chiến thắng nhưng chỉ trong chốc lát lại bị kéo xuống tận cùng hố sâu

"Nuôi heo" nhiều trong khi đối thủ toàn sảnh

Đây là một dẫn chứng khác cho thấy việc "nuôi heo" nhiều không phải lúc nào cũng tốt. Trong trường hợp này, người chơi không phải phải chịu áp lực do việc đánh cháy mà vì đối thủ đi trước có quá nhiều sảnh. Mà trong game tiến lên miền nam thì đánh sảnh là một trong những cách thức giúp người chơi về nhất nhanh nhất. Theo đó, mặc dù có thể không bị tổn thất lá heo nào nhưng game thủ khi gặp ván bài nhiều sảnh sẽ rất nguy hiểm, đặc biệt là trong trường hợp đối thủ dùng những sảnh liên hoàn để chớp nhoáng về nhất.

Trên đây chỉ là một vài tình huống dở khóc dở cười của tiến lên miền nam, khi chơi bài online thì sẽ còn gặp phải rất tình tình huống khác . Hãy tham gia cổng game bài trực tuyến miễn phí SanhBai.Com , tải game bài miễn phí và trải nghiệm các trận so bài thật hấp dẫn nhé! Chúc các bạn chơi game vui vẻ.