• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nâng cấp Firmware cho S60

Status
Không mở trả lời sau này.

binhlac

Nhìn các bác dùng PPC uprom khí thế nghĩ lại thấy buồn!:(( . Nhưng không sao Nokia S60 (N-Series; E- Series,3250,6630,6680,6681) giờ đây cũng đã làm được điều đó.
Mời bạn vào đây để tải chương trình Up Firmware cho S60:
http://www.nokia-asia.com/nokia/0,,96197,00.html
Chúc vui!:D Tớ đang dùng con N70 up lên N70-ME

nokibeo

hình như có cách crack cái thằng nokia update để mình chọn được firmware mình cần để up phải ko vâỵ , em nghe thằng bạn em nói vâỵ ko biết phải ko

tieuoanh

Super V.I.P
ko phải chương trình update mà là update online bạn ạ
rất tiếc là chỉ dùng cho OS8 trở lên

NguyenDucDung

Cũng chẳng tiếc lắm đâu :p mình sài N 6681 cho đến nay vẫn sài cái FW version 4.xx đó chứ :D ko thèm up lun :D

nguyenpa

Super V.I.P
hình như có cách crack cái thằng nokia update để mình chọn được firmware mình cần để up phải ko vâỵ , em nghe thằng bạn em nói vâỵ ko biết phải ko

uh có cách để thay đổi mã code của sản phẩm để có thể update khác nhau, như máy của châu á sản xuất thì có thể đổi thành code của máy châu ấu. OS9.1 úp từ châu á sang châu ấu sẽ có fonts unicode đọc được TV.

nguyenpa

Super V.I.P
hình như là 7610_Rh-51_V605220 thì phải, cũng chẵng thấy khác gí bạn ơi.

Hungnokia3300

Well-Known Member
Các bác cho iem hỏi chút Firm của N-gage C mới nhất là bao nhiu vậy? mà không biết là down ở đâu nữa? :(

P

phu

Guest
làm cái này có khó lắm ko vậy,phải có USB cable mới làm được ạ

guess

em muốn lên đời 3250 thì làm sao mấy anh lên exprxxmusic luôn , bày em đi mà , em úp mấy bản mấy anh đưa rùi mà nó như cũ à , nghe nói bản mới nghe nhạc lớn hơn

BatKid

Super V.I.P
em muốn lên đời 3250 thì làm sao mấy anh lên exprxxmusic luôn , bày em đi mà , em úp mấy bản mấy anh đưa rùi mà nó như cũ à , nghe nói bản mới nghe nhạc lớn hơn

Trên chú ý mình đã post 1 bài hướng dẫn cụ thể, bạn vào tham khảo nhé :D

doantrinh

Các bác ơi mình hỏi cái này đừng cười, vì mới dùng nên k hiểu: mình đang dùng cái 6680 nguyên bản có sẵn trong máy, vậy nếu up lên bản mới thì được lợi gì?

BatKid

Super V.I.P
Các bác ơi mình hỏi cái này đừng cười, vì mới dùng nên k hiểu: mình đang dùng cái 6680 nguyên bản có sẵn trong máy, vậy nếu up lên bản mới thì được lợi gì?

Khó mà nhận biết bằng mắt thường khi nâng cấp FW bạn ạ, theo nhà sản xuất thì bản mới fix một số lỗi mà bản cũ gặp phải .

Galacticos

Mình đã đọc bài của Batkid,nhưng vẫn còn chỗ thắc mắc bên ngoài 1 chút.sao có lúc mình đọc hướng dẫn là phải có Box gì đó mới up firmware cho máy được là sao?Mong bạn chỉ rõ....

NguyenDucDung

Mình đã đọc bài của Batkid,nhưng vẫn còn chỗ thắc mắc bên ngoài 1 chút.sao có lúc mình đọc hướng dẫn là phải có Box gì đó mới up firmware cho máy được là sao?Mong bạn chỉ rõ....

bây giờ đã có thể up bằng cable với PC thôi, nhưng mà tạm thời chỉ có một số máy (cũng tương đối rồi :D)

Status
Không mở trả lời sau này.