• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NÂNG CẤP FW N78 RM-235 THÀNH EURO V30.11 KHÔNG.

footpaths

mình muốn chuyển sang code EURO xem có gì hay hơn code vn không, code vn chỉ úp được 21.002 thấy cũng đã lắm. nếu lên 30.11 chắc đã hơn nữa. giúp mình với... thank!!!

TomRyan8891_2009

Code Việt Nam đã có bản 30.011 từ lâu rồi nha bạn , vẫn hỗ trợ tiếng Việt đàng hoàng ....

dvhai_bk

bác này đúng là trên trời rơi xuống! Code Vn có V30.011.051 từ đời nào rồi chứ. Mà hình như code EURO có cả V31 rồi hay sao nhỉ?

DarkDeViL0108

hôm qua em mới up con N78 của em lên V30.011.051 code VN này, nhưng FW này có lỗi ở phần trình diễn ảnh, lúc mình trình diễn nó ko chơi nhạc như các bản FW trước. ko biết cái lỗi này các bác có gặp ko? Nếu có bác nào biết cách khắc phục chỉ cho em với

HuchFinn

hôm qua em mới up con N78 của em lên V30.011.051 code VN này, nhưng FW này có lỗi ở phần trình diễn ảnh, lúc mình trình diễn nó ko chơi nhạc như các bản FW trước. ko biết cái lỗi này các bác có gặp ko? Nếu có bác nào biết cách khắc phục chỉ cho em với

Híc Híc ! Y chóc luôn,mình cũng bị y chang như bạn.mấy cái # mình test thì thấy nghe nhạc hay hơn thôi,còn lại vẫn bình thường. còn cái dụ Trình Diễn ảnh thỉ nó trình được,nhưng lại không chơi nhạc chứ,híc mặt dù có cài Nhạc mà ! ai chỉ mình khắc phục đi,hihi

DarkDeViL0108

chắc cái quả trình diễn mà phát nhạc AE ta phải đợi sang FW kế tiếp thôi! Có ai khắc phục được quả này không, chỉ cho anh em đi

long_vn

E dùng N78 thay ghi phiên bản phần mềm 21.002 là bản cũ hay mới ah
Không hiểu sao nâng cấp lên cảm ứng của nút cuộn 5 chiều kém nhạy hơn hẳn
Ai pro cho e hỏi tại sao

habaolinh

Super V.I.P
E dùng N78 thay ghi phiên bản phần mềm 21.002 là bản cũ hay mới ah
Không hiểu sao nâng cấp lên cảm ứng của nút cuộn 5 chiều kém nhạy hơn hẳn
Ai pro cho e hỏi tại sao
Bản cũ rồi, mới là 30.014

ngoanrazor

Well-Known Member
Fw là firmware ấy! Firmware là có chưá hệ điều hành trog đó jốg như đĩa cd khi kài windows

datvietdatviet

Mình mua n78 bên malaysia củng co tiếng việt . Phiên bản pm of mình là 12.046 làm thế nào để nó lên 30.014 vậy.và có tác dụng gì khôg.nghe mấy pạn thảo luận thấy hay hay,nhưng nói thật mình chẳng hiểu gì.bạn nào nhiệt tình viết 1bài dài dài hướng dẫn mình được không.thanks

nhocconsoidong

Bạn ơi FW của điện thoại giống như win của máy tính. Bản 12.046 là bản đầu tiên của N78, Nokia đưa ra các bản firmware sau này để vá lỗi cho bản trước nó, nâng fw lên sẽ giúp máy chạy nhanh hơn, tiết kiệm năng lượng hơn, nghe nhạc hay hơn xíu, và nhiều thứ khác khi bạn nâng lên rồi cảm nhận nhé! Bạn lên trang chủ của Nokia ở đây,tìm và tải phần mềm Nokia pc suite về máy tính và cài đặt nó, rùi bạn tìm phần mềm Nokia software updates ( cũng trên trang chủ của Nokia) mà trên diễn đàn khi đề cập tới các bạn thường gọi là NSU. Cài đặt NSU xong thì mở lên làm theo hướng dẫn, trước khi mở lên thì dùng cáp nối máy tính và điện thoại nhé! Mình chỉ nói sơ sơ thui, đây là vấn đề không khó lắm, bạn nên bỏ thời gian tìm hiểu các topic khác trên diễn đàn nhé, các topic đó cũng giải thích rõ ràng lắm rồi. Ak mà nè, cái này hơi tế nhị ( do nhận thức của bạn thui) nhưng mình cũng muốn nói, mình thấy bạn hỏi rất nhiều nhưng mà chả bấm thanks cho ai hết. Chỉ nói thanks suông trong coment làm j?

datvietdatviet

Nói tới máy tính thì mình chịu rồi.nâng cấp fw khôg cần pc có đc không.sorry các pạn mình khôg co pc nên khôg thanks đc.quanh năm suốt tháng online trên mobile bằng ucweb thôi.mình là con nông dân.giờ đang là bộ đội.các bạn thôg cảm nha.hy vog các bạn khôg để bụng vì khôg thanks

ninhhot

N78 Up qua 3g dc đó b.bạn bấm *#0000# sau đó nhấn opetion_check for updates.m đã làm dc trên N85

datvietdatviet

Bạn hướng dẩn kỷ một chút đi.nói thế mình làm làm sao đc.có kần pm gì không hay cứ thế là xog

nhocconsoidong

Nếu máy bạn dùng là tiếng Anh thì làm theo như bạn ninhhot ở trên hướng dẫn. Dùng tiếng Việt thì ngoài màn hình chính bấm *#0000#, lựa chọn,kiểm tra bản cập nhật, rùi nó sẽ hiện ra và sẽ hỏi tải xuống hay có chữ tải j đó mình ko rõ, nói chung đến đó thì chắc là biết rùi nhỉ?

datvietdatviet

Thao tác như thế là nâng cấp fw thành công hả pạn.trả lời tớ cái.hù đang sướng :D.miịnh làm thế.máy báo là khôg có bản cập nhật.làm sao bây giờ

Chỉnh sửa cuối:

nhocconsoidong

Bạn cứ làm theo hướng dẫn ih, còn thành công hay ko là do đường truyền, mà nè, nên lắp cái sim nào ko ai gọi hay nhắn tin tới nhé, trong lúc đang up cái fw mà có ai gọi hay j tới thì dễ die máy lắm đó!