• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nâng Cấp LG Optimus LTE LU-6200 ISC 4.0 !

Taki7610

Unlock_GSM
Nâng Cấp LG Optimus LTE LU-6200 ISC 4.0

***Hiện tại có một số máy LG Optimus LTE LU-6200 vẫn còn giữ một số phần mềm mặc định của nhà mạng Hàn Quốc. Vì vậy mình hướng dẫn các bạn nâng cấp lên bản mới nhất ISC 4.0 bằng tool update chính hãng LG .

1/ Máy xạc đầy pin. Đường truyền IE tốt.

2/ Driver LG

3/ Tool update .

4/ Bật chế độ Application > Settings > Applications > Development > USB Debugging Mode trong phone.

5/ Kết nối máy với tool và nhấn update.

***Lưu ý : Trong quá trình update ( download có bị ngắt không sao ) không được mất kết nối. Nếu bị ngắt mà máy vẫn còn ở chế độ Download Mode hoặc tháo pin vào chế độ Download Mode ( volume + và cắm cáp kết nối với máy tính ) được thì tiến hành làm lại nhé.

minhquanbhoa

Link đưa đến trang web tiếng Hàn - cũng không sử dụng -translate.google.com- được nên đành pó tay

doccosauhan

oải thật!về bản 142 root cài rec rồi up lên ics có phải hay ko!up chính hãng chán lắm,toàn app của hàn!
giờ rom ics cook nhiểu rồi mà

doccosauhan

:(oải thật!về bản 142 root cài rec rồi up lên ics có phải hay ko!up chính hãng chán lắm,toàn app của hàn!

nguyenthuanbg_pv

thành công luôn nhưng chưa root được :( tks bác

Chạy lên ICS 4.0 được nhưng đây là bản chính hãng LG quốc tế hay là bản của nhà mạng Hàn quốc nên vẫn còn nhiều các app của Hàn hả bạn ơi?