• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nâng câp phiên bản camera mới R27-35059 cho X1

xfile2208

nếu sử dụng các bản rom bên XDA thì 100% đều sử dụng phiên bản này

Sonblack

Super V.I.P
nếu sử dụng các bản rom bên XDA thì 100% đều sử dụng phiên bản này

ROM của PDAVIET do Sonblack build cũng dùng phiên bản này từ lâu rồi. Trong các bài giới thiệu ROM đều có ghi rõ cả, chỉ tại chẳng ai chịu đọc nên không rõ ROM có gì mà thôi!

xfile2208

Sơn ơi, tôi biết Sơn nhiều rồi, cũng một phần là tôi hay test rom bên XDA nên report cho vui và cũng dùng từ "nếu"

TonyEricsson

Ai có version camera gốc của rom 1.02.931.3 ko? cho em xin đi ạ. Em lỡ cài cái driver này vào nhưng bị lỗi chữ tè le hết. Remove ra thì giờ vào chụp ko hiện chữ gì lên hết. Ai up lên dùm em với, thank mọi người lắm :|

Bổ sung thông số máy, tại vì em còn gà nên chưa bit gì :|
ROM version: 1.02.931.3
Software ID: 1213-6450
Software Version: R1AA017
Customization Version: R15A
Customization Variant: GENERIC_UK

Chỉnh sửa cuối:

viettouch2

cài vô rồi, vô settings của camera chỉnh autoflash lun rùi mà sao vô chỗ tối chụp chả thấy auto gì cả nhỉ các bro

VUHEO

Hic, vậy thì sao dám up đây

Do bạn ấy xài ROM cook thôi, ROM gốc thì cài tốt hay một số ROM Cook lại đầy đủ thì vẫn chạy tốt, LED auto on khi chụp hình. Chụp hình chuẩn nhất trong đêm nên mở LED on chứ không nên mở auto on dù có cảm giác tốn pin vì đèn LED sáng thời gian nhiều

anhthai

Bác vào phần cài đặt là được mà, Nếu bác dùng rom của "Sơn đen" thì có tích hợp sẵn cái Camera này rồi cần chi cài.
Để lưu vào thẻ nhớ bác nhấp vào hình cái "Chìa khóa" góc trái màn hình rồi nhấp tiêp vào chỗ đấy cái nữa > Save to > Card là ok

lungtung

mình đạng chạy thử bản rom x1.5 nó không có cái này, lại phải vào regedi sửa lại đường dẫn nó mới lưu vào thẻ

VUHEO

cái này cứ cài vào máy là được phải không các bạn
Làm thế nào để ảnh và phim khi chụp và quay xong thì lưu vào thẻ nhỉ, máy mình nó toàn lưu vào máy

cái này cài đâu có chọn lựa vào máy hay vào thẻ đâu, mặc định rồi.
Cài xong mở camera lên, bên dưới có cái icon hình cái khóa mở buloong, vô đó rồi cũng tại vị trí đó có cái icon hình bánh xe răng cưa....chỉnh thỏa mái, nhiều anh chỉnh xong chụp hình thấy đen thui, hi hi

nhantong82

Mới up lên phiên bản này có thêm auto Flash hay nên chia sẻ với các bạn

Link mediafire: http://www.mediafire.com/?sharekey=f32864cfdd6c500d5a3d773badf21430e04e75f6e8ebb871

Mình thấy link này có 4 mục (2 folder, 2file) không biết tải cái nào, cài cái nào??? Mong các bro chỉ giúp, mình đang xài rom gốc R3AA010 thấy camera kém quá, lại không có auto focus nữa. Mình có một vấn đề nữa là pin còn tầm 50-60% mà chụp hình một kiểu thôi là hết pin, máy tự tắt nguồn luôn. Không biết tại sao nữa, rom cook thì camera ok lắm nhưng k ổn định nên xài rom gốc. Mong các bro hướng dẫn. Thanks!