• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NetQin Mobile Security V5.0 miễn phí (tiếng việt)

rong_dat2003

NetQin Mobile Security cung cấp cho bạn một giải pháp bảo mật di động toàn diện, giúp loại bỏ các phần mềm độc hại, gián điệp và virus và giữ điện thoại không bị hack.
Đã có bản Tiếng Việt cho Android!
NetQin Mobile Security hỗ trợ cài đặt cho các thiết bị Android với Android 2.0/2.1 (Eclair), Android 2.2 (Froyo), Android 2.3 (Ginger Bread)

NetQin Mobile Security đã được chứng nhận bởi West Coast Labs về phòng chống virus, malware, spyware, trojans và tránh bị tấn công. NetQin Mobile Security có thể tải về miễn phí với các chức năng anti-virus, bảo vệ riêng tư, định vị trí điện thoại, sao lưu dữ liệu, duyệt web an toàn, giám sát lưu lượng và nhiều tính năng bảo mật khác.

Các tính năng miễn phí

☆ ANTIVIRUS & BẢO VỆ BẢO MẬT ☆
• Antivirus: ngăn chặn virus, malware, spyware và trojan, và tháo gỡ các ứng dụng độc hại để bảo vệ thiết bị của bạn không bị tấn công.
• Duyệt web an toàn: bảo vệ bạn khỏi các trang web lừa đảo và các phần mềm độc hại trong khi duyệt trên mạng Internet.
• Tải về an toàn: quét thời gian thực các ứng dụng trong khi tải về máy
• Cập nhật cơ sở dữ liệu virus miễn phí đảm bảo bạn luôn được bảo vệ từ những mối đe dọa mới nhất

☆ BẢO VỆ RIÊNG TƯ☆
• Bảo vệ riêng tư: theo dõi, giám sát các ứng dụng truy cập vào các dữ liệu cá nhân của bạn mà không có sự cho phép của bạn

☆ TỐI ƯU HỆ THỐNG ☆
• Giám sát lưu lượng: cung cấp các thông tin cập nhật về thời gian thực dữ liệu sử dụng để đảm bảo bạn không sử dụng vượt quá giới hạn của gói cước.
• Tối ưu thiết bị bằng một nút nhắp: đảm bảo điện thoại Android của bạn luôn chạy ở tốc độ cao nhất bằng cách đóng các ứng dụng chạy ở chế độ nền mà bạn không hay biết.

☆ SAO LƯU & PHỤC HỒI ☆
• Sao lưu và phục hồi: cho phép bạn dễ dàng sao lưu và lấy lại địa chỉ liên lạc và tin nhắn trên điện thoại di động chạy trên các hệ điều hành khác nhau bao gồm iOS, Android, BlackBerry hoặc Nokia và quản lý sao lưu dữ liệu của bạn từ thẻ nhớ hoặc web với một tài khoản miễn phí tại NQ Space (i.netqin.com).

☆ TÌM ĐIỆN THOẠI ☆
• Điều khiển từ xa xác định vị trí điện thoại của bạn bị mất

Nâng cấp lên NETQIN PRO MEMBER cho bảo vệ và các quyền cao cấp (có tính phí):
• Tự động cập nhật cơ sở dữ liệu virus
• Tính năng Chống mất cắp cung cấp thêm cho bạn quyền điều khiển điện thoại bị mất để khóa máy, bật âm thanh báo động lớn và xóa sạch các dữ liệu cá nhân của bạn từ xa trên chiếc điện thoại đã bị mất nếu không thể lấy lại được.

Các ứng dụng khác từ NetQin bao gồm: NetQin Mobile Manager, NetQin Mobile Guard, Super Task Killer & Android Contact Delete.

Link download:
http://www.mediafire.com/?bij9pf0b1f60iq0

Phiên bản dành cho android version cũ 1.5 (1.6):
http://www.mediafire.com/?qdf89dhh6phbjt9

Chỉnh sửa cuối:

love89

bác chỉ giúp em cách tắt ion của em no đc ko?nó cứ hiện hoài trên góc trái trên của màn hình.

rong_dat2003

bạn vào mở phần mềm lên, mở menu, sau đó chọn setting, sau đó chọn system setting, bỏ chọn Icon on status bar là ok.