• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW ATOM EXEC ROM BUILD 21278 BY KHOA HA

hungcuongkt

thành công rồi. mừng thật. mò mãi thì cũng ra. mất gần 24 tiếng. tí nữa thì mang máy ra hiệu

JongZiZi

Link bài 1 thì die. Nhưng link trong các trang gần cuối là có. Hoặc các topic khác trong khu này. Các bạn cứ tìm là sẽ thấy.

sontuoc

Link bài 1 thì die. Nhưng link trong các trang gần cuối là có. Hoặc các topic khác trong khu này. Các bạn cứ tìm là sẽ thấy.

cho tôi hỏi JngZiZi chút nhé. bác đã up nhiều bản ROM, vậy bác có thể cho tôi biết bản Rom nào chạy nhẹ nhất, đơn giản nhất ( soft thì do mình tự cài), giao diện khá 1 chút và quan trọng nhất là tiết kiệm pin nhất. tôi đang chạy bản ROm 20954 của bác Sonblack mau hết pin quá. vẫn biết pin dùng lâu thì chai nhưng từ khi up bản rom này xài 1 chút là hết pin (so với rom ship xài ít thì được nửa ngày....nghe gọi nhắn tin in ít thì tối về mới phải sạc) bác giúp tôi với, cho tôi cái link down luôn nhé. thanks bác

JongZiZi

Chờ mình chút. Về pin thì mình chịu. Đang làm 1 cái topic hoài niệm về dòng này. Waitting ....

JongZiZi

Bro chia tay Atom Exec rồi à ? "Em" tiếp theo là gì ? Leo chăng...:-?

Hổng có chia tay đâu. Vẫn xài tốt mà. Đang định hướng wa Android.

Bữa offline bị BatKid cho cầm con N1 cả ngày. Đâm ra ghiền. :D

Chỉ là làm cái topic hoài niệm về dòng này, làm đẹp thêm giao diện và ấm thêm cho Box thôi. :)

sontuoc

Chờ mình chút. Về pin thì mình chịu. Đang làm 1 cái topic hoài niệm về dòng này. Waitting ....

bác nhanh dùm em nhé...ko thể chung dống với cái ROM này rồi...mà up đi up lại mất time cài soft quá, chờ bác tư vấn rồi up 1 thể

JongZiZi

Dân sành PPC nhìu lắm. Bạn có khuynh hướng xài con AE này như thế nào đã.
Dòng này cài nhìu máy mau hết pin, chạy chậm, giao diện ko mượt. Cài ít thôi.
Mình ko cài nhìu soft lắm đâu. Toàn shortcut ra menu.

Tất cả những soft sau khi cài vào thẻ. Nó vẫn còn đó.
Bạn chỉ cần dùng RescoExplore tạo shortcut ra StartMenu là OK. Khỏi cần cài thêm chi cho nặng máy.

Pin thì ngày nào mình cũng sạc. Xài PPC fải chịu thôi.
Cả dòng máy mới còn bị tình trạng này nói chi đến con AE của mình.
Nếu có thời gian. Bạn test thử bản 23529 này thử xem.
Rồi cho ý kiến sau cũng đc.

Nếu bạn ko hay bị làm fiền ban đêm. Thì nên xài trình giả lập cuộc gọi FakeCall.
Tìm trong khu việt hóa sẽ thấy. Soft cực nhẹ, dùng làm báo thức khá hay đấy.
Nên chẳng cần cài soft Alarm làm gì cho nặng.
Có cài chỉ nên cài bản TouchAlarmFree. Cũng có trong khu VH.

Nói thẳng là bây giờ có way về 5.0 Pin cũng vậy mà thôi. ;;)

sontuoc

mình cũng thích cài soft kiểu sotcut như thế...và cài 1 vài soft cơ bản thôi, sẽ thử bản của bạn chỉ coi sao. thanks nhé

livelong

bác Jongzuzi còn atom thì test lại bản rom 23569 đi M2d lỗi nhiều quá + không có soft Reset,em mới úp các lỗi của bản đó ở topic bên kia rồi đó ...bác biet cook rom thi cook em bản nay đi
ngoài 7 lỗi ra thì mọi thứ đều ổn ( i love m2d) :D
Atom exec dạo này có vẻ buồn quá có rom anh khoa_ha là ok nhất ổn định

livelong

ủa mà sao bác Khoa_Ha kô cook rom m2d nhỉ kiếm mãi trên mạng 3 tháng nay chả có rom nào vừa ý cả, em thì thíc wm6.5 nen cái wm6.1 của bác sonblack em quang rồi hehe