• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[NEW BUILD!!] Universal WM6 Professional Rom [v1]

connguab

Cảm ơn bạn nhiều nha !
Bạn luôn là người cập nhật phiên bản Rom mới nhanh nhất đấy !

TuanQuang

Bản Rom này có những tiện ích gì vậy bạn ? bạn post bài không kèm hình ảnh minh họa gì cả ? vậy bạn đã test bản này chưa vậy ?

để biết Rom như thế nào, nhanh hay chậm ,tốt hay ko tốt thì bạn nên tự test, vì mỗi ng có 1 ý thích riêng, ko ai có thời gian ngồi test rồi Post lên để để bạn thấy hay thì up mà ko hay thì ko Up đâu. Đấy là cái thú vui khi chơi PPC đấy bạn ah.

nhattuong

Active Member
để biết Rom như thế nào, nhanh hay chậm ,tốt hay ko tốt thì bạn nên tự test, vì mỗi ng có 1 ý thích riêng, ko ai có thời gian ngồi test rồi Post lên để để bạn thấy hay thì up mà ko hay thì ko Up đâu. Đấy là cái thú vui khi chơi PPC đấy bạn ah.
Bạn thông cảm...đừng nóng giận...mình đều là ban mà...tại vì mình vừa moi up xong bản UNI_2_11_03 xong bây giờ có bản mới thật tình mình muốn tìm hiểu nó và chia sẻ với các ban. Nhưng ko có thời gian. minh chỉ hỏi bác Khoi rồi up...mong bạn thông cam nhé...nếu làm bạn khó chịu...mình xin lỗi nha...hehehe

Baoduyat

Về một khía cạnh nào đó !. Nếu bạn muốn một ROM mới với chỉ số OS mới và chỉ số Build mới, thì bạn có thể dùng ROM của nncuong mới đưa ra, hoặc bản ROM test mới !. Hai bản này chạy rất nhanh và mượt, Phone đáp ứng nhanh !. Bạn đang dùng nên chắc đã biết !.

Còn bản ROM của IVAN dựa trên AKU 0.5, và một đặc trưng của ROM IVAN là chủ yếu fix lỗi, nâng cao độ ổn định, tốc độ chứ rất ít ( hâu như là không ) thêm các ứng dụng vào trong ROM !.

Một vài ý kiến mong có thể giúp bạn lựa chọn bản ROM phù hợp !.

exec1984

Active Member
Rom ngon đấy chứ các bác,tốc độ nhanh,ram mặc dù chỉ có 27mb nhưng phục hồi rất tốt,tích hơp taskmanager thay x-button,giao diện audio manager cũng đẹp lắm,nói chung đã fix hết các lỗi của bản test chỉ tội tích hơp hơi ít phần mềm (cái này mình thích bác Quang hơn)
kết nối WIfi ,BT đều tốt
GPRS chưa thử(sim hết tiền)
tai nghe cũng chưa thử(mất tai nghe BT rùi)
nói chung rất đáng để dùng nếu bạn thích clean rom

tmn

Em mới up được 3 ngày, chạy tuy chậm nhưng khá mượt, pin sd bình thường, RAM lâu hao. Cài thêm cái HTC Home 6tab là xong. Ivan thêm Network Wizard auto thiết lập 3G hoặc GPRS cho newbie, còn thiết lập VoIP thì phức tạp quá, chắc khi nào có 3G mới dùng được. Chắc vì chạy chậm nên Ivan kèm thêm Performance kích CPU lên 624 Mhz nhưng em sợ teo nên chưa dám dùng. Sync với Vista qua Bluetooth ok, cái này hơn hẳn so với mấy bản ROM cũ. Tuy nhiên chức năng hiện Contact trên tai nghe BT hiện số chập cheng quá, lúc được lúc không (dùng JetwareBT)...

Tuy nhiên vì là 1 dạng ROM gốc nên bấy nhiêu cũng ổn lắm rồi.

Vài dòng sơ lược...

linhquangtri

Em mới up được 3 ngày, chạy tuy chậm nhưng khá mượt, pin sd bình thường, RAM lâu hao. Cài thêm cái HTC Home 6tab là xong. Ivan thêm Network Wizard auto thiết lập 3G hoặc GPRS cho newbie, còn thiết lập VoIP thì phức tạp quá, chắc khi nào có 3G mới dùng được. Chắc vì chạy chậm nên Ivan kèm thêm Performance kích CPU lên 624 Mhz nhưng em sợ teo nên chưa dám dùng. Sync với Vista qua Bluetooth ok, cái này hơn hẳn so với mấy bản ROM cũ. Tuy nhiên chức năng hiện Contact trên tai nghe BT hiện số chập cheng quá, lúc được lúc không (dùng JetwareBT)...

Vài dòng sơ lược...

Có một lổi nưa là không xem hình ảnh được=))

linhquangtri

Vài dòng sơ lược...

Không View được hình ảnh.