• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[NEW CORE - 19900] Ranju's - v7.7: WM6.1 Pro

ltrhai

Không biết tác giả đã cho Pasword chưa chứ bản này tác giả vẫn đang khóa chưa cho dùng ???

TLV

Active Member
Bản khóa là IN78_vc.rar
Còn bản D.08.00 TML WWE (link ở bài trên) không cần Password

18S67705

Bản mới này mình vừa up thử,về tổng thể ko có gì khác biệt so với bản cũ Sơn ạ,tốc độ có khi còn chậm hơn!

Chắc vì là bản beta nên chắc còn lỗi, hy vọng bản chính thức sẽ ổn hơn... Dạo này nhiều ROM quá, test không kịp... :))

loithuxua

mình cũng đã up rom 8.0 beta của Tomal và đang test thì thấy rằng tốc độ cũng tương đương bản 7.7, dùng với radio 1.15 ổn, icon comm manager thay đổi trông pro hơn, task bar có thêm Setting USB to PC sẽ tiện dụng hơn cho ae hay dùng kết nối Sync và USB drive - cho tốc độ truyền dữ liệu nhanh.

Đáng tiếc là tác giả bỏ đi file Notify-Wakeup.wave nên em phải chép lại vào /Windows để dùng vì là file yêu thích cài Clock alarms mỗi sáng đi làm của em, file ảnh wallpaper hoa cúc cũng bị bỏ đi, không biết có còn cái nào bị lượt bỏ nữa không?! Những Apps cài sẵn của bản Ran như WkTask, Advanced Config, TCPMP player 0.7[0.8 thì hay hơn], Pocket Rar, ..... thì vẫn giống như bản 7.7 không đổi.

Wallpaper 640x480 thì chỉ đẹp khi chỉnh màn hình ngang, còn MH đứng thì bị thiếu nhiều không đầy MH phải dùng 600x800. Trước đây dùng bản 7.7 thì wallpaper 640x480 phủ được tới gần taskbar khi MH đứng.
Em cài thêm Pocket Music, Resco 2008, WMAPPS_Call_SMS_Blocker dùng ok. Chưa cài thêm game nên không rõ, Wifi, bluetooth ổn. Pin dùng không hao hơn bản cũ.

Em sẽ test thêm vài ngày chờ bản chính thức vậy.

Chỉnh sửa cuối:

djtrungkien

test đi test lại khá nhiều bản Rom rồi nhưng cuối cùng thì cũng chọn bản 7.7 này,tôi khẳng định đến thời điểm này thì bản Rom 7.7 của Ran là tốt nhất

em đọc all bài các bác.chưa bác nào nói về lổi ĐƠ máy khi sạc đầy pin.bạn rom 6.0(lúc mua máy) ko bị lổi này ..em up máy bạn 6.1 đều vậy.đã khắc phục dc rồi chăng..em đang test bạn ROM vesion 2.07.40 RAN...
sẻ khẩn cấp up bạn 7.7...em sẻ test các lổi ..hi vọng rom này tuyệt...=D>

kaiser

Có ai thử kết nối với tai nghe BT chưa vậy??? MÌnh pair thì thấy thiết bị nhưng lúc add vào gõ pass dể pair thi toàn báo không được. Đang xài Itech Radio nhé. THK

nhattuong

Active Member
Có ai thử kết nối với tai nghe BT chưa vậy??? MÌnh pair thì thấy thiết bị nhưng lúc add vào gõ pass dể pair thi toàn báo không được. Đang xài Itech Radio nhé. THK

bạn thử chọc nút reset quả tai nghe thử xem. Sau đó Pair lại là được thôi
Chúc thành công

kaiser

bạn thử chọc nút reset quả tai nghe thử xem. Sau đó Pair lại là được thôi
Chúc thành công

đã pải được rồi nhưng mà khi nghe thì lại bị đứt quãng không biết bị sao nữa???:( cái này lỗi ROM hả Bác????

nhattuong

Active Member
đã pải được rồi nhưng mà khi nghe thì lại bị đứt quãng không biết bị sao nữa???:( cái này lỗi ROM hả Bác????
bác pair xong bác nên sortreset lại là ok.
bác mghe nhạc bị đứt quãng có thể do nhiều nguyên nhân lắm, bác tìm hiểu th73 xem.

các pro xem dùng ...em dùng rom này củng khá lâu...nhưng thỉnh thoảng vào window và vào thẻ nhớ .thi co foder FILETOBEDELETE...em chắc đây là vi rút mà ko tài nào quét để diêt nó đi ...rom nghe nhạc nhanh lắm có bi giật gì đâu bạn...nhưng có 1 số đuôi ko chảy được nhưng nếu bạn nghe nhạc chuyên nghiệp nên chuyển đuôi đi..mọi chuyện sẻ ok ...

kaiser

bác pair xong bác nên sortreset lại là ok.
bác mghe nhạc bị đứt quãng có thể do nhiều nguyên nhân lắm, bác tìm hiểu th73 xem.

đã thử làm hết rồi vẫn bị nhưng hôm trước bản ROM cũ nghe ngon lành lắm........:-??

các pro xem dùng ...em dùng rom này củng khá lâu...nhưng thỉnh thoảng vào window và vào thẻ nhớ .thi co foder FILETOBEDELETE...em chắc đây là vi rút mà ko tài nào quét để diêt nó đi ...rom nghe nhạc nhanh lắm có bi giật gì đâu bạn...nhưng có 1 số đuôi ko chảy được nhưng nếu bạn nghe nhạc chuyên nghiệp nên chuyển đuôi đi..mọi chuyện sẻ ok ...

mình nghe đuôi mp3 mà....................

bạn xem lại đi...mình nghe nhạc vô sờ tư ...nhưng rom mới tải về dùng cực tốt ..nhưng sau đó it lâu ( minh dùng hơn 1 tuần ) thì xuất hiện filetobedelete trong win ..chắc là virut ..và nó làm máy chậm ..nếu ko giải thích được thi chắc phải chia tay rom..

TuyetKy

Ặc, bác này thích đùa quá:((
Cái này bình thường RC Expkorer tạo ra như file tạm chứa các file chưa xóa triệt để, ko làm giảm tốc độ máy đâu​

bác nói vậy thì em hết cách để giải thích tải sao rồi...rom mói dùng thì rất tốt...em thích phong cách của ranju...

bigshot

em đọc all bài các bác.chưa bác nào nói về lổi ĐƠ máy khi sạc đầy pin.bạn rom 6.0(lúc mua máy) ko bị lổi này ..em up máy bạn 6.1 đều vậy.đã khắc phục dc rồi chăng..em đang test bạn ROM vesion 2.07.40 RAN...
sẻ khẩn cấp up bạn 7.7...em sẻ test các lổi ..hi vọng rom này tuyệt...=D>

Lỗi bị đơ máy khi sạc đầy mình nghĩ là do pin bị chai chứ ko phải do bản Rom đâu,vì trước đây khi mình sử dụng bản wm 5.0 với pin cũ bị chai cũng bị treo mỗi khi sạc đầy.Nhưng khi mua pin mới thì vô tư,mình đã sử dụng bản rom này lâu rồi và thấy ko có vấn đề gì.Bạn nên mua pin mới đi nhé sẽ tránh đc các trường hợp như camera bị lỗi,vào wifi 1 chút là bị SR,cuộc gọi đến bị giật v.v.... và rất nhiều trường hợp là do pin thôi ko phải do ROM đâu. Cục pin bây giờ cũng rất rẻ thôi chỉ 120.000 đ thôi (mới đàng hoàng nhá,pin lô thôi nhưng xài cực good 2% mới phải sạc lại). THân.

levietcuong08

lâu lắm rồi không thấy ranuj không có xây dựng room mới buồn ghê, rroom 7.7 sài rất tốt , mình đang trông chờ 1 bản mới có nhiều thay đổi mới =D>

dxx

bạn xem lại đi...mình nghe nhạc vô sờ tư ...nhưng rom mới tải về dùng cực tốt ..nhưng sau đó it lâu ( minh dùng hơn 1 tuần ) thì xuất hiện filetobedelete trong win ..chắc là virut ..và nó làm máy chậm ..nếu ko giải thích được thi chắc phải chia tay rom..

bạn sử dụng resco explorer sẽ có folder này, nó giống như thùng rác tạm thời (recycle bin) vậy. Hoàn toàn không phải là virus đâu, an tâm nhé.