• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[NEW]Đã có cách quay về HBoot 0.80 cho những bạn trót lên 2.2 HBoot 0.92

little_prince

Bên XDA Developers đã có thread hướng dẫn chi tiết, mình chỉ xin dịch lại thôi, các bạn cứ vào trực tiếp mà đọc, hướng dẫn rất dễ hiểu thôi, có cả hình minh họa.

Tóm lại là down cái rom này, đổi tên thành PB99IMG.zip (chú ý là trong windows khi đổi tên thường là nó không hiện đuôi đâu nhé), file nguyên bản là file zip thì các bác chỉ cần đổi tên thành PB99IMG là được.

Copy file này vào thư mục gốc của thẻ nhớ, thẻ nhớ này nên có goldcard để đảm bảo quá trình up thành công 100%, cách tạo goldcard thì các bạn làm theo hướng dẫn của lonebeast trong thread này. Các bạn đưa máy về HBoot bằng cách giữ phím giảm volume rồi nhấn power. Nó sẽ tự check cái file PB99IMG đó. Sau khi check xong nó hỏi có update ko thì chọn Yes (chọn bằng nút tăng Volume), chờ đến khi nó up xong (nghiêm cấm rút cáp ra khỏi máy) chọn reboot là ok, máy bạn đã trở về HBoot 0.80 :D

/Update 1 cách nữa để các bạn làm, theo mình cách này đơn giản hơn nhiều và mình recommend hơn so với cách trên.

Các bước thực hiện:

Bước 1: down cái của nợ này về (Bạn nào có acc ở host nào thì down host đó, ko có thì cứ chọn cái zshare cho tớ)

Bước 2: Giải nén bằng winrar (chuột phải chọn extract to folder)

Bước 3: cài HTC Sync

Bước 4: Enable USB Debugging (Settings-Applications-Development), Connect To PC thì chọn Charge only, bỏ chọn Ask me

Bước 5: Chạy file win-down.bat trong cái của nợ vừa down về và làm theo hướng dẫn

Bước 6: Chờ cho tới khi có thông báo là đã thành công :D

Mấy ông trên XDA-Developers chuột bạch cả rồi nên các bác cứ yên tâm mà múc theo cách này nhé, còn đơn giản hơn cả cách trên. Xong muốn root thì cứ theo hướng dẫn của tớ ở thread này nhé. Chúc các bác thành công!

Chỉnh sửa cuối:

lonebeast

Mình vừa tìm thấy, đang thử rồi sẽ báo lại kết quả với mọi người

sexyboyk53c

Member
Vui nhỉ, update OTA cuối cùng hóa thành ăn trái đắng.
Anh em cứ xài rom cook lại hóa hay.

iou2

Bài viết hay như vầy mà sao ít được thanks thế. Các anh em xài Froyo 2.2 đâu rồi? (hay là không có ai xài Froyo 2.2 mà toàn xài 2.1 ^^)

ducthang

Bài viết hay như vầy mà sao ít được thanks thế. Các anh em xài Froyo 2.2 đâu rồi? (hay là không có ai xài Froyo 2.2 mà toàn xài 2.1 ^^)

ae Desire nhà ta thông minh lắm toàn xài rom cook Froyo 2.2 thôi nên.............

ducdl2

Đã thử hạ HBOOT về 0.80 và thành công mỹ mãn bạn nào muốn quay về HBOOT 0.80 có thể dùng phương pháp này nhưng tốt nhất làm trên 1 Goldcard nghe.

thanhvh

Bạn nào dow dc cái ROM ship để hạ từ 0.92 xuống 0.8 thì up lên "Mediafire" giúp mình với. thanks

little_prince

Đã sửa lại link cho bạn nào cần down nhé, link trực tiếp ngay ở bài đầu tiên đó, down về làm như hướng dẫn là ok!

iou2

Vài ngày trước mình up lại ROM ship 1.21.405.2 và lên 0.92 OTA luôn nhưng khi sử dụng hay bị mất sóng nên mình lại downgrade :D. Mình gặp vấn đề sau: đã hạ boot thành công từ 0.92 xuống 0.8 với Software number là 1.21.405.2 và test (bằng cách up thử ROM Ship) thì phần mềm vẫn nhận From: Image version 2.09.405.8 nên bị báo lỗi ERROR[140]: BOOTLOADER VERSION ERROR, mình cũng không thể hack root được luôn (bị lỗi 403 Main version error - lỗi này trước kia mình đã từng bị 1 lần khi up từ 1.19.707.7 qua 1.21.405.2 và đã khắc phục được nhưng bây giờ thì bó tay).
Mong các bạn giúp đỡ để mình có thể hack root tiếp :D

ducvhq

Vài ngày trước mình up lại ROM ship 1.21.405.2 và lên 0.92 OTA luôn nhưng khi sử dụng hay bị mất sóng nên mình lại downgrade :D. Mình gặp vấn đề sau: đã hạ boot thành công từ 0.92 xuống 0.8 với Software number là 1.21.405.2 và test (bằng cách up thử ROM Ship) thì phần mềm vẫn nhận From: Image version 2.09.405.8 nên bị báo lỗi ERROR[140]: BOOTLOADER VERSION ERROR, mình cũng không thể hack root được luôn (bị lỗi 403 Main version error - lỗi này trước kia mình đã từng bị 1 lần khi up từ 1.19.707.7 qua 1.21.405.2 và đã khắc phục được nhưng bây giờ thì bó tay).

Bạn tạo goldcard là sẽ ok.

iou2

Thanks, mình đã có goldcard rồi mà thậm chí còn tạo lại goldcard luôn nhưng vẫn thế. Mới up lên 2.2 lại để thử downgrade 1 lần nữa nhưng lần này hết cho downgrade luôn rồi. :O:))

haimap12

Thanks, mình đã có goldcard rồi mà thậm chí còn tạo lại goldcard luôn nhưng vẫn thế. Mới up lên 2.2 lại để thử downgrade 1 lần nữa nhưng lần này hết cho downgrade luôn rồi. :O:))
May cho cậu là mình cũng bị cái lỗi này mà mình đã thức đến giờ sáng mới sửa được. Bạn gặp lỗi này vì bài hướng dẫn của chủ mod vẫn chưa chính xác. Nó chỉ là step 1 trong 4 step ma thôi. Sau khi downgrade xong bạn phải root máy băng UNREVOKED sau đó bạn flash file misc_update.zip (Mình đang ở trên công ty nên hok đưa cái file đó lên được cho bạn. Thông cảm hen. rồi mình sẽ up lên sau nếu bạn cần) để sửa lỗi Misc partition nhen. Rồi cái lỗi main 43 đó chắc chắn sẽ sửa được. Bạn nhớ thanks mình nhen nếu nó giúp bạn sửa được lỗi. Mình khổ công với cái lỗi này lắm ( he he he)

ducdl2

Đúng là bạn phải root sau đó dùng recovery để update file update.zip mình up lên Topic này rổi bạn vào down về dùng nghe:
http://www.pdaviet.net/showthread.p...ấp-OTA_Bravo_HTC-Desire_Asia_WWE_2.13.7/page7