• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

New HTC Sense 2.5 ROM Released (I8000)

hungadams

dùng bản này 2 tháng rồi,rất ưng ý vì đẹp và mượt,chỉ có 1 lỗi chưa khắc phục đc là hay tự động tắt nguồn hơi bực

kbuor_thong

:( link trong modaco die oy bạn ơi. Có link khác ko vậy ? Thanks bạn nhìu nha :p
Sao bạn không Up bản Sense 2.5 ROM (NXXJD6) Latest version: V4.1 của Rapid81 bên Modaco í: http://www.4shared.com/file/LAWM6GUk/Rapid_JD6_Sense_V41_ENG.html.Mình đang dùng bản này rất Ok.:D
bạn nên up với CSC JD9, EBOOT JD6, PHONE JD1.
Lúc UP ROM chọn CSC English nhớ chú ý là chọn “CSC File select” là I8000SEBJD9 thì khi UP xong máy sẽ tự động dò nhà mạng mà SIM bạn đang dùng, nếu trước đó sim đã kích hoạt GPRS thì không phải cài đặt gì cả. Lúc tắt và Start máy cũng không hiện logo Orange. Up xong nên cài thêm PPC_VNFonts để hiển thị font tiếng Việt chuẩn hơn và VNKeyb để gõ tiếng Việt, muốn xem clip, nghe nhạc online mượt bạn nên cài thêm Skyfire-PPC.

Dao2nd

Mấy rom Sense này khá nặng nhưng đẹp thật, dùng trên i8 màn hình đẹp nhìn sướng hơn trên HD2 mỗi tội độ trễ hơi cao!hii Ham sắc phải chấp nhận thui!

hungadams

ccho hoi trong ban nay muon xoa 1 so file trong window thi lam the nao,vi du nhu google map v,v
ban final 4.1 nay ram trong nhieu k ban,dung muot k,minh van dang dung ban cua chu topic,rat on dinh ...
sorry vi k danh dc tieng viet vi dang online bang dt

mailee

ccho hoi trong ban nay muon xoa 1 so file trong window thi lam the nao,vi du nhu google map v,v
ban final 4.1 nay ram trong nhieu k ban,dung muot k,minh van dang dung ban cua chu topic,rat on dinh ...
sorry vi k danh dc tieng viet vi dang online bang dt

Đả tét 1 ngày, tạm có đánh giá như sau:
1. Giao diện tuyệt đẹp, các ứng dụng hợp lý
2. Máy chậm kinh, ram còn trống ít (~40MB khi sử dung chương trình)
3. Pin mau xuống cực kỳ

Tóm lại nếu thích đẹp thì dùng, một thời gian chán thì quay lai với bản thường thôi

secanny

\-/Bản 4.2 tuyệt hơn, Link Downlaod : \-/

http://Rapid_JE2_Sense_V42_ENG

Những thay đổi trong bản cook này :

Changes in V4.2:

* Browser Snapshot Fix added
* Album's Fullscreen View Fix added
* Facebook shortcut
* Wi-Fi On&Off shortcut
* Bluetooth On&Off shortcut
* New Boot/Shutdown screens
* A Possible fix of the MMS problem - I could not tried.

GamesLife

Các bác có thể Up lên Medifire các File cần thiết để Up được ROM này không? Xin cảm ơn!

khanhham

có bác nào có phần mềm miadia 2.5 cua bản này kô cho em xin với em cám ơn chước nha