• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

New Iphone - HOT & HOT. Thử để ko phải tiếc!

Caohieu88

Tất cả các bài Full Icon từ trước đến giờ hầu hết mới chỉ giải quyết được Icon cơ bản, có thể bạn thấy thiếu các Icon như Video, Music, Online trong Multi, Icon Business card Scanner trong Office hay như Icon File sis cũng như Icon hình quả trám màu xanh xấu xí mỗi khi cài một số chương trình ko có Icon mặc định , và đặc biệt hơn là Icon của Quick Office :)) nữa.

Vậy bạn còn chờ gì mà không thử bộ Iphone mới này, nó sẽ giải quyết tất cả các điều còn vướng mắc ở trên cho bạn. Tổng số Icon thay đổi tạm tính là gần 50 Icon, riêng Icon QO_FileManager ( Quick Office ) "chỉ dành cho các bạn chưa Upgrade", chưa kể bộ Pin sóng đảm bảo đặc biệt lạ chưa có từ trước tới nay ( Ko phải Pin sóng trong hình đâu nhé ^ ^, thử thì biết ). Ngoài ra mình đã bổ sung thêm phần Tele và Power của bộ Neon sang đây), :p . Một số nét đặc sắc nữa là có cả sự thay đổi các Icon nhỏ mặc định trong Music như Tracks, Resume, Artists, Playlists, My Recording+ Đổi toàn bộ Icon trong Calculator. Có thể nói là Full hoàn toàn!

Do một số bạn đã phát hiện ra là còn thiếu các Icon ở Control Panel, IGallery, MusicDJ, Web (Cám ơn các bạn đã phát hiện kịp thời ) nên mình gửi các bạn bản Fix của 4 Icon này: http://www.4shared.com/file/60086920/bf69c6e2/FIX_4_Icon.html

Icon Video Phone thì đã được FIX ở bài #70

Và còn có bộ ảnh PNG các Icon để làm màn hình Today!

PS: Các Icon này đều ở dạng bình thường chứ ko to như trong ảnh minh họa, bạn nào thích Icon to như trong ảnh thì Dowload file Big Menu giải nén và Copy file Alauch.rsc vào C\Resource\Apps.
Chúc các bạn thành công cùng Iphone UIQ 3.0 =D> =D> =D>

****CHÚ Ý****: Hiện tại phần Music\Ipod sau khi Test trên P1i thì bị lỗi trong Walkman và chỉnh âm lượng của multemedia vì vậy các bạn dùng P1i có thể sử dụng và đổi toàn bộ Icon trừ 11 file Icon mình đã Post ở bài #19 chỉ dành riêng cho P990i. Các bạn sử dụng cho P1i sẽ không thay đổi được MUSIC, VIDEO, ONLINE trong mục IPOD\MUSIC.Ảnh minh họa:

BẠN NÀO KHÔNG MUỐN PHẢI DOWLOAD TỪNG PHẦN ĐÃ FIX LẠI THÌ CÓ THỂ VÀO ĐÂY ĐỂ LẤY TRỌN BỘ FULL ICON IPHONE, KHÔNG THIẾU CÁI GÌ CẢ ( đã fix Igallery, Control Panel, MusicDJ, Web, Videophone ). ĐẶC BIỆT ĐỐI VỚI CÁC BẠN MỚI TẢI VÀ SỬ DỤNG LẦN ĐẦU: http://www.4shared.com/file/60210806/4df7c4/Icon_Iphone_FULL__FIX.html

File đính kèm đã bị hỏng, các bạn có nhu cầu xin tải ở link dưới.
Link download: http://www.mediafire.com/?bkg204g13nx3pd5

Last edited by a moderator:

Caohieu88

Icon thì có thể dùng chung được mà bác, còn về Theme cho P1 thì chắc hơi khó đây, hic hic!

thanhchi

Các pro ơi, sao mình vào phần Ipod lại bị như thế này? Ai biết cách khắc phục chỉ mình với.

bobby09120

mình cũng vừa cài và cùng chung số phận với bạn mong bác CongVoi or bác Caohieu88 fix cho anh em với nhé

thanhtdvtvl

hix,minh copy vao thư mục như chỉ dẫn tất cả đều rất ổn nhưng mục ipod lai không thể vào được nó cảnh báo là "folder not found". có ai biết nguyên nhân chỉ giùm mình với,thanks nhiều nhiều.

Caohieu88

Cho mình hỏi một tý, tất cả các bạn bị lỗi như vậy là dùng trên dòng máy nào ( P990i, Pi, W950i..) vì mình đã Test cẩn thận trên P990i rồi. Của bạn ThanhChi thì dùng P990i đúng ko?

thanhtdvtvl

mình phát hiện ra là trong thư mục apps file "MediaPlayer" đang ở dạng nén file rar khác với những file khác đều định dạng file mbm file. bạn caohieu88 có thể post lại file này cho mình với.mình thanks bạn trước nha.

Caohieu88

Các bạn lưu ý Copy đủ tất cả các File vào đúng đường dẫn, trong đó cả file MediaPlayer.R01 nữa, phải chép đủ tất cả và không làm gì khác cả như đổi File, hay đổi tên file, ví dụ như sửa lại RadioAppicon.mbm !!! Vì mình cài vẫn dùng tốt trên P990i!
Đúng là có 1 file như vậy đó bạn ah!! Chính là file MediaPlayer.R01

Caohieu88

Mình đã tách các file riêng của phần Ipod ra một file nén khác, các bạn tải về và Copy vào C\Resource\Apps xem có được ko nhé! Mình bảo đảm là đang dùng rất tốt trên P990i mà, mình đã thử sử dụng hơn 1 tuần rồi mới dám Share chứ ko Post lung tung đâu !!!

thanhtdvtvl

à mình vẫn còn một lỗi nữa là activity menu vẫn là icon cũ trong khi 3icon còn lại đã đổi được,bạn cao hiếu chỉ giúp mình cách khắc phục với nhé.thanks bạn nhiều.