• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW RADIO STACK FOR HTC UNIVERSAL PHIÊN BẢN 1.18

khoi

Để download về UP thử , chứ v1.15 thấy cũng ổn không vấn đề gì

nhatha

Radio Upgrade Version 1.18 now available.

The only fixes/tweaks I am aware of over 1.15 are fixes to roaming.

I have been using for three weeks now and don't notice any difference over 1.15 par slightly better UMTS signal at home (poor coverage in my area)
thấy nhận xét như thế, các bác tham khảo

TuanQuang

Có thể nói bản radio 1.18 này khá tốt, sóng rất khỏe, khi ở trong thang máy vẫn còn 2 cột sóng,Tại một số nơi mà trước đây 1.15 chỉ có 1 cột hoặc ko có cột sóng nào thì đối với 1.18 đã lên tới ít nhất là 2 cột hoặc đầy sóng. Nói chung sau 1 thời gian ngắn test bản radio 1.18 này nhận thấy 1.18 rất đáng để dùng.Sẽ test thêm trong thời gian tới Các bạn cùng test và cho ý kiến nhé!

koolpoint

Có thể nói bản radio 1.18 này khá tốt, sóng rất khỏe, khi ở trong thang máy vẫn còn 2 cột sóng,Tại một số nơi mà trước đây 1.15 chỉ có 1 cột hoặc ko có cột sóng nào thì đối với 1.18 đã lên tới ít nhất là 2 cột hoặc đầy sóng. Nói chung sau 1 thời gian ngắn test bản radio 1.18 này nhận thấy 1.18 rất đáng để dùng.Sẽ test thêm trong thời gian tới Các bạn cùng test và cho ý kiến nhé!

Bác đã nhận xét thế này thì em cũng phải up thử xem sao! em xài viettel , radio 1.15 thỉnh thoảng vào nhà cũng bị mất sóng.

nhatha

đã up xong tối hôm qua, tình hình là sóng mạnh hơn bản 1.13, còn bản 1.15 chưa thử kịp mấy ngày đả có bản này ra rồi.
Nói chung 1.18 này xài rất ngon các bác ạ.

holitraco

Phiên bản Radio mới nhất cập nhật cho dòng HTC Universal phiên bản v1.18.Đã được đưa về định dạng NBF để thuận lợi hơn cho việc nâng cấp Radio của các bạn

Link tải :

http://www.pdaviet-media.info/Tom/1185023635_radio_1.18.rar

Chúc vui...!

Cho mình hỏi, down về, giải nén nó không có file chạy, mình không hiểu đưa về định dạng NBF thì sau khi down về phải làm thế nào nữa để mới cài được bản radio này?

Tom_codon

Super V.I.P
Cho mình hỏi, down về, giải nén nó không có file chạy, mình không hiểu đưa về định dạng NBF thì sau khi down về phải làm thế nào nữa để mới cài được bản radio này?

Bạn cho vào thư mục UpRom.Xóa Nk.nbf đi chỉ up radio không thôi là được.
Chúc vui...!

tepbi

ai có thể cho mình xin link down bản Radio 1.11 để dự phòng khi up bản Radio mới này với...vì mấy lần trước up thử mấy cái raido mới 1.15 thì sử dụng k được tốt, hay bị treo máy..không biết bản này thì thế nào..nên xin dự phòng cho chắc....vì pc của mình mới bị bôt sector HDD nên mất hết dữ liệu rối...
xin cảm ơn các bác nhiều

duyminhuk

ai có thể cho mình xin link down bản Radio 1.11 để dự phòng khi up bản Radio mới này với...vì mấy lần trước up thử mấy cái raido mới 1.15 thì sử dụng k được tốt, hay bị treo máy..không biết bản này thì thế nào..nên xin dự phòng cho chắc....vì pc của mình mới bị bôt sector HDD nên mất hết dữ liệu rối...
xin cảm ơn các bác nhiều

Bạn vào fpt xda-developers.com mà down ftp://ftp.xda-developers.com/Universal/Radio

tranducnam

Active Member
Trước giờ Mình dùng bản Radio 1.11 thấy tốt hơn bản Radio 1.15. Hôm nay thấy Bạn Tom Codon có bản Radio 1.18 nên Mình Up ngay. Sau khi Up bản Radio 1.18 Mình nhận thấy có vẻ sóng điện thoại của Mình không mạnh bằng bản bản Radio 1.11. Hiện nay Mình ngồi trong nhà thấy cột báo sóng chỉ lên ở mức 2-3 vạch trong khi trước đó dùng bản 1.11 thì lúc nào cột báo sóng cũng báo ở mức 5 vạch.

Chỉnh sửa cuối:

khoi

xin cảm ơn các bác nhiều

Bạn vào đây có tất cả các bả Radio chi UNI
http://218.93.115.138/D900/

tepbi

Trước giờ Mình dùng bản Radio 1.11 thấy tốt hơn bản Radio 1.15. Hôm nay thấy Bạn Tom Codon có bản Radio 1.18 nên Mình Up ngay. Sau khi Up bản Radio 1.18 Mình nhận thấy có vẻ sóng điện thoại của Mình không mạnh bằng bản bản Radio 1.11. Hiện nay Mình ngồi trong nhà thấy cột báo sóng chỉ lên ở mức 2-3 vạch trong khi trước đó dùng bản 1.11 thì lúc nào cột báo sóng cũng báo ở mức 5 vạch.

trước đây mình cũng đã up radio 1.11/13/14/15 nhưng chỉ có 1.11 là sài ổn định...còn những bản kia hay bị treo máy lúc đó mình cứ nghĩ là do ROM nhưng khi nhieu người nói không phải...thì vẫn bản ROM đó nhưng khi trả về radio 1.11 thì ok..
tuy nhiên mình cũng vẫn đang tìm bản ROM nào hỗ trợ sóng mạnh thật sự đễ dùng vì sóng điện thoại ở sau nhà bếp dưới tầng trệt của mình cực kỳ yếu...còn những bản 13/14/15 hình như chỉ hỗ trợ thêm cho tính năng 3G ở nước ngoài thôi thì phải..
hiện tại mình vẫn đang test chưa thấy lỗi nhưng cũng chưa thấy khác so với 1.11 là mấy...

rockone1909

trước đây mình cũng đã up radio 1.11/13/14/15 nhưng chỉ có 1.11 là sài ổn định...còn những bản kia hay bị treo máy lúc đó mình cứ nghĩ là do ROM nhưng khi nhieu người nói không phải...thì vẫn bản ROM đó nhưng khi trả về radio 1.11 thì ok..
tuy nhiên mình cũng vẫn đang tìm bản ROM nào hỗ trợ sóng mạnh thật sự đễ dùng vì sóng điện thoại ở sau nhà bếp dưới tầng trệt của mình cực kỳ yếu...còn những bản 13/14/15 hình như chỉ hỗ trợ thêm cho tính năng 3G ở nước ngoài thôi thì phải..
hiện tại mình vẫn đang test chưa thấy lỗi nhưng cũng chưa thấy khác so với 1.11 là mấy...

bản 1.11 là phù hợp nhất cho thị trường châu á mà, có nhiều người test rồi nên mới đưa ra kết luận đấy bạn ạ, mình đang định up nhưg xem ý kiến thì vẫn giữ lại bản 1.11 thôi, :)

cho tui hỏi có phải mấy cái radio không ổn định là thường hay treo máy?
tui đang xài radio 1.15 thường hay nhận cuội gọi xong la treo may.
vậy phải up test thu 118
thanks các bác

khoi

Mình test thất bản 1.15 và 1.18 không có gì khác nhau còn bản 1.11 vẩn chính xác ngay vị trí, cột sóng báo ít hơn hai bản kia 2 vạch