• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW ROM OS 5.2.1948 TouchFlo Edition RC3 for Atom Exec

TranMinhMan

Super V.I.P
Mọi người có ai bị lỗi trong Wireless Manager giống em ko ? ko bật GPRS và wifi được. Ngoài ra e thấy bên handheldvn lại giới thiệu bản "ATOM EXEC WM6 0.7b.0 WWE 20071216A3WWE" http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=352221 có ai dùng thử chưa ạh ?

Bản "ATOM EXEC WM6 0.7b.0 WWE 20071216A3WWE"- tác giả chartreux, có thể nói là ra cùng thời điểm với bản "TouchFlo Edition RC3 for Atom Exec"- tác giả abusalza. Rom 0.7b.0 được viết theo dạng Rom nguyên thủy: cơ bản nhưng ổn định;;), còn Rom RC3 được viết theo dạng ngẫu hứng: có Touchflo(vuốt tới vuốt lui!!!), giao diện bắt mắt..!b-) Nhưng theo mình cả hai bản này khá ổn định=D>, mình đã up nhiều lần chạy rất tốt, chưa bị tình trạng như bạn. Nếu có thể bạn nên up lại thử xem sao!?
Còn bản Rom mới nhất là "N-Touch OS 5.2.1948 Build 18548 for Atom Exec"- tác giả abusalza (mình đang xài bản này, cũng rất tốt!:D)
Link tham khảo:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=20041
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=358873
Hiện tại mình đang háo hức chờ bản "Atom Exec WM 6.1 OS 5.2.19199 Build 19199.1.0.0"- tác giả abusalza đang viết.
Good luck!!!

Chỉnh sửa cuối:

simboy

Bản "ATOM EXEC WM6 0.7b.0 WWE 20071216A3WWE"- tác giả chartreux, có thể nói là ra cùng thời điểm với bản "TouchFlo Edition RC3 for Atom Exec"- tác giả abusalza. Rom 0.7b.0 được viết theo dạng Rom nguyên thủy: cơ bản nhưng ổn định;;), còn Rom RC3 được viết theo dạng ngẫu hứng: có Touchflo(vuốt tới vuốt lui!!!), giao diện bắt mắt..!b-) Nhưng theo mình cả hai bản này khá ổn định=D>, mình đã up nhiều lần chạy rất tốt, chưa bị tình trạng như bạn. Nếu có thể bạn nên up lại thử xem sao!?
Còn bản Rom mới nhất là "N-Touch OS 5.2.1948 Build 18548 for Atom Exec"- tác giả abusalza (mình đang xài bản này, cũng rất tốt!:D)
Link tham khảo:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=20041
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=358873
Hiện tại mình đang háo hức chờ bản "Atom Exec WM 6.1 OS 5.2.19199 Build 19199.1.0.0"- tác giả abusalza đang viết.
Good luck!!!

Em cũng đang chờ bản "Atom Exec WM 6.1 OS 5.2.19199 Build 19199.1.0.0". Còn Wireless manager tự nhiên ok rồi :D, giờ lại xin phép hỏi thêm chút cái vụ touchflo chưa hiểu lắm, em vuốt tán loạn hình như trong contacts có lúc nó hiện ra được màn hình này :

Còn mấy màn hình kia ko thấy, mọi người chỉ giúp :p

Chỉnh sửa cuối:

TranMinhMan

Super V.I.P
Em cũng đang chờ bản "Atom Exec WM 6.1 OS 5.2.19199 Build 19199.1.0.0". Còn Wireless manager tự nhiên ok rồi :D, giờ lại xin phép hỏi thêm chút cái vụ touchflo chưa hiểu lắm, em vuốt tán loạn hình như trong contacts có lúc nó hiện ra được màn hình này :
...
Còn mấy màn hình kia ko thấy, mọi người chỉ giúp :p

Bạn vuốt từ dưới lên là mở ctr TouchFlo, vuốt ngang từ trái wa fải, hoặc từ fải wa trái là đổi chức năng, có 3 màn hình chính
View attachment 74348
Vuốt từ trên xuống là tắt ctr.
Good luck!!!

Chỉnh sửa cuối:

bangviet

Nói rõ hơn đi bạn, ko dùng được như thế nào?

Mình bị lỗi như sau các bạn chỉ giúp nhé: trước khi up rom mình có dùng backup contact để giữ lại contact sau khi up xong bản rom "NEW ROM OS 5.2.1948 TouchFlo Edition RC3 for Atom Exec" mình bung file contact đã backup trước ra thì lỗi ngay không dùng được chức năng contact của máy nữa rất bất tiện. Có bác nào đã bị qua lỗi này thì chỉ giáo nhé! Thanks!

bangviet

Tôi bị thêm một lỗi nữa là về Bluetooth, khi kiểm tra đến phần Bluetooth thì chỉ nhận được dữ liệu chứ không thể gửi đi được, đã bác bào bị lỗi như tôi chưa và nếu có ai biết thì chỉ giáo giùm! Thanks!

bangviet

Hình như không còn anh em nào hứng thú với bản Rom này nữa rồi thì phải!

TranMinhMan

Super V.I.P
Tôi bị thêm một lỗi nữa là về Bluetooth, khi kiểm tra đến phần Bluetooth thì chỉ nhận được dữ liệu chứ không thể gửi đi được, đã bác bào bị lỗi như tôi chưa và nếu có ai biết thì chỉ giáo giùm! Thanks!

Bản Rom này cũng đã khá lâu nên mình ko còn nhớ rõ:p, nhưng thường thì hay bị lỗi ko nhận được file wa Bluetooth, chứ ít khi nào ko gửi đi được lắm.
Bạn thử kiểm tra:
1/ Setting-->Connections-->Beam--> Check vào Receive all incoming beams
2/ Setting-->Connections-->Bluetooth-->Mode--> Check vào Make this device visible to other devices
Rồi bạn test lại thử.
Good luck!:D

bangviet

Cám ơn vanlydochanh mình đã thử các cách như bạn nêu rồi nhưng đều không được, có lẽ thử HR lại xem sao, Thanks!

BraDo

Mình bị lỗi như sau các bạn chỉ giúp nhé: trước khi up rom mình có dùng backup contact để giữ lại contact sau khi up xong bản rom "NEW ROM OS 5.2.1948 TouchFlo Edition RC3 for Atom Exec" mình bung file contact đã backup trước ra thì lỗi ngay không dùng được chức năng contact của máy nữa rất bất tiện. Có bác nào đã bị qua lỗi này thì chỉ giáo nhé! Thanks!

Bạn nên dùng PIM backup, trước đây mình cũng bị như bạn sau mỗi lần up ROM mới, nay thì ok rồi.:p

htd1407

Mình rất thích bản này nếu như không có những lỗi trên và riêng mình thì xài bản này thì bị treo thường xuyên và không Align Screen được.Có bản RC3 nào hoàn chỉnh hơn không?