• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW USPL ( Flash Rom với tất cả các kích cỡ )

Tom_codon

Super V.I.P
Chào các bạn !

Như các bạn đã biết, thời gian gần đây xuất hiện 1 số Rom sử dụng định dạng nén LZX để tăng bộ nhớ của Artemis.
Các Rom này thường bỏ bớt các ứng dụng trong máy , và dùng cab đề cài đặt sau. Vấn đề nảy sinh là với các rom nhẹ dưới 50mb thì các bạn không thể update rom từ RUU bằng kết nối Active Sync nữa.Mà phải copy ARTEIMG.nbh vào thẻ nhớ để thực hiện công việc uprom.Rất bất tiện đúng ko ?

Nhằm giải quyết vấn đề này, Tom đã trao đổi với Cmonex và làm 1 phiên bản USPL đặc biệt cho Artemis , Love.
Sau khi chạy USPL này xong.Thì các bạn có thể uprom với tất cả các kích cỡ bằng RUU

Tải file đính kèm dưới bài và chạy ROMUpdateUtility.exe như uprom bình thường.
Sau khi chạy xong , máy các bạn đã sẵn sàng để uprom tất cả các kích cỡ

Special thank to Cmonex !

Tom_codon

Super V.I.P
Vấn đề này 1,5 năm rưỡi qua tốn bao nhiêu giấy mực trên các diễn đàn quốc tế rồi , nhưng vẫn chưa ai làm thành công cả.Tom định làm nó cuối hè năm ngoái , xong bận quá quên mất, 1 năm quay lại vẫn chưa ai làm được , nên làm luôn :D
Xin đừng phát tán phiên bản USPL này lên xda-developers.com

Chúc vui !

AnhPheCT

Fix lại ROMUpdateUtility.exe phiên bản mới tránh lỗi 270 (Ko nhận Driver khi vào bootloader). Từ đây bạn yên Tâm UnlockCID và Up Rom thoải máy luôn!! Và Tool bài này Up các loại Rom có nhiều kích thước!!

Tool_NEW_RUU

AnhPheCT

active sync ko nhận máy thì xài kiểu rì hả các sếp :(

Active Sync ko nhận??? Bạn nên xem lại cổng USB xem có hỏng ko? Hoặc ngỏ USB của PPC, của PC, nên sử dụng công USB 2.0 của máy tính (PC) nhé! Gở bỏ Active Sync ra, tải bản Active Sync 4.5 (Cho Windows XP)mới nhất! về cài lại xem sao!!

homthugmeo

giúp đỡ mình với! mình đang nâng cấp Rom mới "Artemis SPV M650 AGPS M2D 4MB WWE" từ diễn đàn của XDa, mình cũng dùng Atermis USPL từ đó, trong quá trình nâng cấp thì báo lỗi, sau đó mình làm các bước như hướng dẫn để recovery lại, nhưng sau khi hiển thị màn hình 3 màu đỏ, xanh da trời, lá cây rồi máy mình đơ luôn, h bật lên chỉ có màn hình trắng, chả thấy gì hết nữa, hãy giúp mình với, làm thế nào để có thể cài rom lại vào máy để hoạt động trở lại. Rất cảm ơn các bác có kiến thức chỉ giùm mình với.