• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW WM6.5 BUILD 21222 FOR ATOM EXEC BY KHOA_HA

JongZiZi

Bản này và cả bản trước bản nào cũng ngốn pin và RAM wá. Cứ ngày nào cũng sạc khổ thân. Đành way về em 6.1 hoài niệm.
Mong anh KH sớm có 1 bản ROM khác mượt và đỡ ngán hơn bản này.
Chúc anh nhiều may mắn. :D

vuquang

Mình cũng đang dùng bản mới này mà!!
Ah! mình còn bị lỗi phone nữa!!
Ai gọi đến nhận cuộc gọi thì 2 bên chẳng nghe thấy j cả!!
gọi đi cũng bị tương tự:(:)((
Nhưng nếu gắn phone thì lại nghe được và nói chuyện bình thường
hic....:-??

hic! mình không thấy bị hiện tượng này, cái này khó hiểu nhé! mình cũng ko biết nữa. Nhưng hôm qua cũng có mấy ông a và bà Chị bảo sao mày tắt máy à, hic! mình cũng chẳng biết là do rom hay lúc đó là do mạng nữa.

JongZiZi

hic! mình không thấy bị hiện tượng này, cái này khó hiểu nhé! mình cũng ko biết nữa. Nhưng hôm qua cũng có mấy ông a và bà Chị bảo sao mày tắt máy à, hic! mình cũng chẳng biết là do rom hay lúc đó là do mạng nữa.

Chắc chắn do ngốn wá nhìu RAM nên máy có cuộc gọi thế nào cũng bị khựng. Bạn thử khi RAM còn tầm 5MB rồi nhờ 2 người gọi cùng lúc xem. Xem có giữ đc cuộc gọi ko hay là đứng hình luôn. :D

JongZiZi

cho mình hỏi bản ROM 21501 & 21222 thì cái nào là mới nhất vậy?

Bản 21222 hiện là bản mới đó. Còn ko thì bạn xem ngày post bài ở đầu mục của người viết và cuối mục là ngày chỉnh sửa bài là biết à :))

Khoa_ha

Hiện tại mình đã làm xong bản WM6.5 21232 (Bản RTM chính thức không phải là beta nữa theo bọn trên xda nói thế) đang test thử không có gì thay đổi tối nay hoặc ngày mai sẽ update lên cho các bạn test

vuquang

hii! lại chuẩn bị được thử rom mới roài. Khoaha thật dã man khi "hành hạ" a e dùng atom exec phải up rom liên tục mà ko cưỡng lại được => nhưng a e lại thích đc hành hạ như thế mới chết chứ hahaha! cứ hành nhiều vào nhé! hiiiii! thanks!

mrducbao

Help me

hii! lại chuẩn bị được thử rom mới roài. Khoaha thật dã man khi "hành hạ" a e dùng atom exec phải up rom liên tục mà ko cưỡng lại được => nhưng a e lại thích đc hành hạ như thế mới chết chứ hahaha! cứ hành nhiều vào nhé! hiiiii! thanks!

Toi rồi bạn ạ, tôi đang up Rom thì tự dưng máy tính tắt màn hình mặc dù pin vẫn đầy, thế là máy báo lỗi connect, bây giờ chỉ thấy lên mỗi hình khởi động O2 và đứng khựng ở đó luôn, anybody help me!!!! Bootload thì vẫn vào được nhưng khi up lại thì nó lại báo lỗi connect????

Vào Bootload và chọn: Os + MOT thì vẫn up Radio được, còn nếu chọn Os + Extended Rom hoặc cái khác thì máy tính lại báo lỗi connect??

Chỉnh sửa cuối:

manhtuongdatinh

hehe...nhìu bản rôm mới quá, tha hồ mà test...:)..Thanks bác Khoa nhìu lắm...:)
Bacups bản mới lên lun đi bác ơi, chịu hết nổi rồi...

Khoa_ha

Toi rồi bạn ạ, tôi đang up Rom thì tự dưng máy tính tắt màn hình mặc dù pin vẫn đầy, thế là máy báo lỗi connect, bây giờ chỉ thấy lên mỗi hình khởi động O2 và đứng khựng ở đó luôn, anybody help me!!!! Bootload thì vẫn vào được nhưng khi up lại thì nó lại báo lỗi connect????

Update bằng thẻ nhớ là ok đấy mà!

Khoa_ha

hehe...nhìu bản rôm mới quá, tha hồ mà test...:)..Thanks bác Khoa nhìu lắm...:)
Bacups bản mới lên lun đi bác ơi, chịu hết nổi rồi...

Đã test rất OK rồi tối nay sẽ upload lên cho các bạn thử. Bản mới này sẽ là một sự thay đổi lớn trong giao diện icon các bạn có thể phóng to thu nhỏ thoải mái mà không sợ bị vỡ hình nữa. :D

mrducbao

Hy vọng lại nhóm lên

Update bằng thẻ nhớ là ok đấy mà!

Dear anh K_H,
Anh cho em biết tỉ mỉ hơn 1 chút được không? em vừa lượn sang khu kinh nghiệm cứu Atom/Atom Exec nhưng mà thấy mỗi người 1 ý nên cũng chả biết đường nào mà lần?
I look forward to hearing from you soon

Many thanks

Thôi bác ạ, trong lúc chờ bác HD thì em gặp ngay quả máy bị bệnh y hệt bên khu kinh nghiệm cứu AE nên nó sống lại rồi, tối nay phải mổ con gà nhắm rượu uống mừng thôi :D

Cảm ơn bác nha

Chỉnh sửa cuối:

manhtuongdatinh

Đã test rất OK rồi tối nay sẽ upload lên cho các bạn thử. Bản mới này sẽ là một sự thay đổi lớn trong giao diện icon các bạn có thể phóng to thu nhỏ thoải mái mà không sợ bị vỡ hình nữa. :D

Hehe..bác càng nói làm cho anh em càng nôn thêm, minh rất thích cái dial, Hy vọng là nó vẫn còn, hehe.
Trong bản room mới này có thê tùy chình icon hả Bác?
Thanks Mod Khoa nhiu lắm, pro quá!!! =D>

mrducbao

Nhiệt quá!

Phải nói K_H quá nhiệt với anh em Atom Exec, em rất mong chờ bản này và nếu có gì đó cần phải trao đổi sau khi UP thì em sẽ nhờ bác hỗ trợ nhá.

Regards

mrducbao

huydt032007

Bản 21222 hiện là bản mới đó. Còn ko thì bạn xem ngày post bài ở đầu mục của người viết và cuối mục là ngày chỉnh sửa bài là biết à :))

tại mình thấy 21501>21222 nên nghĩ bản 21501 là bản mới hơn