• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[NEW]WM6.5 Build 21876 With Manila2.5 for Diamond

ghekua

mình up bản này đẹp ,dùng rất trơn mượt manila 2.5 .thanks nhiều !!!nhưng mình thấy có một số vấn đề sau :
-khi đang sử dụng Htc sense có cuộc gọi đến và tin nhắn cùng lúc thường bị treo máy và phải soft reset lại máy , sau đó thì bình thường !!!
-phần tin nhắn của touch flo khi vào trong thì hay bị lỗi trong lúc nt. giờ của tn đến ko đúng !!! nút send ko dùng được phải nhấp vào biểu tượng gửi tn trên màng hình.muốn thoát ra ngoài phải trượt qua tab kế bên sau đó chọn nút Back để thoát ra trở lại Tab chính của Touch Flo

Các bạn có thể dùng tool Pagepool changer để thay đổi thông số PP, thông số càng cao thì ram tốn nhiều nhưng máy chạy nhanh, thông số thấp thì free ram nhiều nhưng máy khởi động và hoạt động chậm hơn.
download tại đây: http://www.mediafire.com/download.php?w3imjty3hgk
cách dùng chạy chương trình, chọn đường dẫn đến file nk.nbf, sau đó thay thông số tùy chọn.

Về phần tin nhắn thì đúng là mình cũng không hài lòng lắm về cái khoản HTC messenger haha, nếu trong máy có nhiều tin nhắn thì kiểu gì cũng bị treo máy, ko phải rom bác Khoa bị lỗi mà là hầu hết đều như vậy. Mình xài Topaz cũng rứa :D.
Để khắc phục chỉ có cách download soft này và cài đặt, sau khi SR thì máy sẽ về lại SMS nguyên thủy...(nhưng thi thoảng cũng lỗi)

anhdep

rom là phải lướt được web nữa. chứ bộ nhớ ram free của ông ít quá toàn đơ máy thôi. có cách nào khắc phục được ko?
ông có bản manila 2.1 cab ko? up dùm tôi với. bản có cái stock ấy.
Thanks !

hoa7

Vừa muốn đẹp, lại lướt web nhanh cùng lúc , cơ sở vật chất chí có thế , Ông chuyển Start/settings/today/items/windows Defaut. free nhieu ram lam, co khoảng 38MB

duytien124

ban đầu sau khi tắt htc sense đi thì là vậy !!nhưng dùng 1 lúc thì nhiều chương trình chạy ngầm làm cho ram cũng còn ít lắm !!!phải clean ram lien tuc !!!

hoa7

Chịu khó clean ram và thỉnh thoảng reset cũng được, mình thấy máy chạy ũng ổn định đấy. Từ khi chạy bản rom này thấy HTC dimond cũng đáng yêu đấy .

infovnn

Thank Khoa_Ha, mình up và thấy như sau:đẹp nhưng chạy không mượt. rất rễ treo.

hoa7

Báo cáo : 2 đêm nay cắm sạc , dậy thi thấy máy treo , đang tìm hiểu nguyên nhân. Mong có phản hồi. thanks.

hoa7

Tôi down ve up bình thường, co báo lỗi gì đâu, Tôi thay bản rom này chạy ôn định đấy.

kinh81

Không biết phiên bản này có dùng được sóng 3G không nhỉ các bác ?

kaka_86

dạo này các Mod toàn để Link Die thế nhỉ?check lại đi các Mod ơi.

NhatToai

Super V.I.P
dạo này các Mod toàn để Link Die thế nhỉ?check lại đi các Mod ơi.

có topic mà link die không down được , cũng như không hà mấy bác ơi !!!

Các Mod thì liên quan gì tới link download nhỉ....phải hỏi cái 4shared đấy chứ.
Bạn thử PM cho t/g xem sao.Mà thiết nghĩ thành viên nào đã download được thì nếu có lòng chia sẽ ắt phải upload lên cho mọi người rồi :(

duytien124

Uhm !! mình sẽ PM cho tác giả !! hok ai vui lòng up lên lại cho mình hết, buồn thật !!!:(