• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NexTSense Sense-FroYo 2,2 chính thức OTA

ducthang

BẢN CẬP NHẬT MỚI NHÂT V8.0
ROM 11/04 5.AuraxTSense v8.0 HTC Sense 2,2 · (FRF91 | 720p | SYSRW | AP2SD + | UVOC | MulLang)

ChangeLog AuraxTSense:
8,0:
New Kernel UVOC 2.6.32.24 _ NeoPhyTe.x360@SnowLeopard #18 ---- @998mhz Default - Max @1190mhz - CFS.SVS.UV.OC.GPU+.SDfix.LZmaCompresion (Thanks to all that have make that I build this kernel) -> GPL Source: Soon
Updated kernel modules.
Updated Aura CPU Manager (to change CPU Values without loss Aura config)
Modified ScreenState, after 12 minutos in Sleep, DATA connection switches to 2G, and with the screen on 2G/3G (thanks to FloHimself for this) - (For Disable this or temporaly,, in auracpumanager choose DISABLE, and screenstate will be disabled, included data switch)
NEW Launcher & LockScreen completely made by ME (If you use it somewhere, CREDITS)
Added new Vietnamesse, Thai, etc to Locale.
Updated Maps.
Updated Market.
Updated CarHome
Updated YouTube 2.07
Fixed VPN connections (¿?)
Improved wifi power to save battery.
Added a lot of new Wallpapers.
Zipalign.
Fixed read ahead buffer size ("sdfix"), Improves read speed of sdcard.
More Improves Battery & Performance, for better speed between menus.
Tweaks.
New:Included Languages: English, Chinese, Arabic (no completo), Czech, German, Espanol, French, Italian, Dutch, Polish, Russian, Norwegian, Japanese, Korean, Greek, Swedish, Danish, Portuguese, Finnish, Vietnamese, Thai.

Download :http://neophyte.vipme.com/ftp/AuraxTSense_8.0_Official_OTA_2.2_FRF91-This_is_War.zip

Radio new:32.49.00.32U_5.11.05.27

http://www.mediafire.com/?afw3gigluu6yd5k

Chỉnh sửa cuối:

ducthang

Ở phiên bản này có ADB nhập không dây bạn có thể sử dụng adb bởi wifi mà không cần dây cáp kết nối thông qua Wi-fi

tunguyentrong

bản này tình hình thế nào đồng chí, vừa mới xóa từ bản 5.3 lên bản Pink 1.8 thấy rất ổn lên chưa muốn úp.
mình thấy với mấy bản base 2.09 là khá ổn nhỉ.
Sóng sánh tốt, pin tốt ,
đồng chỉ nào thích giao diện là thôi.
thấy bàn tán bản ship mà ngại , trước dính vụ Kaiser Radio lên cũng ngán he he.
đồng chí đức thắng này làm bên megabuy ah?. Có làm cùng Quang béo không

djnoking

bạn ơi hướng dẫm mình up room này nhé.được ko?hôm trước mình có làm mấy bài của pác pham quang o trên up lên 2.2 rồi.bây h muốn up bản của bạn thì làm thế nào? mình mới sài nên còn gà thông cảm.

ducthang

bạn ơi hướng dẫm mình up room này nhé.được ko?hôm trước mình có làm mấy bài của pác pham quang o trên up lên 2.2 rồi.bây h muốn up bản của bạn thì làm thế nào? mình mới sài nên còn gà thông cảm.
Chuẩn bị:
- Thẻ nhớ có chia thành 2 phân mảnh (phân mảnh thứ nhất có định dạng là FAT32, phân mảnh thứ hai có dung lượng tối đa là 1Gb có định dạng là EXT3 hoặc EXT2 (tôi đang dùng định dạng EXT3));
- Tắt điện thoại; giữ nút giảm âm thanh và ấn nút nguồn; chọn mục “Recovery”, khi trên điện thoại xuất hiện màn hình đen với biểu tượng điện thoại và dấu “!”, bạn giữ phím tăng âm thanh và ấn nút nguồn;
- Chọn menu “Apply sdcard:update.zip”, đợi cho máy báo thành công, bạn sẽ thấy menu “ClockworkMod Recovery v2.0.1.6”;
- Chọn menu “install zip from sdcard” bằng cách sử dụng 2 phím volume để di chuyển và nút joytic để chọn; chọn file ROM mà bạn muốn up;
- Đợi cho máy chạy xong, dùng phím back để quay lại menu “ClockworkMod Recovery v2.0.1.6” ban đầu; chọn “reboot system now”;
Thế là công việc đã hoàn thành, bạn có thể thưởng thức ROM mới.

Ở phần trên mình có hướng dẫn cài đặt rồi đấy dow rom này về cho vào thẻ nhớ rồi up thôi.

iou2

Sau khi mình phân vùng EXT (dùng công cụ của ROM manager) 512MB cho thẻ nhớ thì rất hay bị lỗi treo máy khi cook ROM, dù mình đã thử cook ROM đủ kiểu: root và cook bằng goldcard, root bằng goldcard và cook bằng thẻ 4Gb... kể cả khi đã cook thành công thì sẽ bị treo lúc khởi động lại lần kế tiếp. Cuối cùng mình phải format (dùng công cụ http://www.pdaviet.net/showthread.php?101275-Cách-lấy-lại-FAT32-(Dung-lượng)-cho-thẻ-nhớ-SD) full thẻ về FAT32 mới cook ROM ngon lành được. (Mặc dù mình đã recovery > partition > format sdcard vẫn không mất đi phân vùng ext)
Bạn ducthang có thể chia xẻ kinh nghiệm về phân vùng và sử dụng thẻ sdcard khi cook ROM được không :-? Thank you ^^

p/s: máy mình là bản không khóa nhưng lại "loạn cào cào": ROM ship lúc mua máy là ASIA 1.19.707.7, sau khi cook hoặc ship ROM khác thì luôn nhận ROM gốc là bản 1.21.405.1 của châu âu và chỉ có thể up Rom ship lên 405.2, không thể up lại bản ASIA 1.19... được nữa.>:)

À, mình thắc mắc 1 vấn đề nữa là: có nhiều ứng dụng lưu data trên sdcard (FAT32), FROYO cũng cho phép chuyển ứng dụng sang thẻ luôn (FAT32). Vậy mình có nên phân vùng EXT trên thẻ hay không ? Ducthang cho tớ lời khuyên nhé.

Chỉnh sửa cuối:

poseidon0380

mình thấy bạn nên chỉnh sửa chút xíu khi google nó dịch xong thì sẽ hay hơn nữa!
Ex:
-Enter để phục hồi, làm một thiết lập lại Nhà máy Lau, Lau Cache, Wipe Dalvik, định dạng / xóa phân vùng ext2, 3 hoặc 4.
-Flash ROM của tôi (Nếu bạn có Radio mới nhất đã được bạn chỉ cần cài đặt Nếu không có rom Radio, và nếu không, cài đặt với Đài phát thanh hoặc riêng).

ducthang

Nếu Up các ROM cùng HBOOT, ví dụ máy chạy 1.15.405.4 muốn Up 1.15.841.14 thì sẽ không có vấn đề gì lớn xảy ra cả. Có thể quay lại bất kỳ lúc nào muốn, chỉ cần Hack lại ROOT là được.Nếu máy đang có HBOOT 0.75 mà Up ROM có HBOOT 0.80, ví dụ đang chạy ROM 1.19.405 mà Up lên 1.21.771 thì HBOOT sẽ nâng lên 0.80 và không trở về 0.75 được nữa, dù có Hack ROOT lại. Điều này cũng có nghĩa là không Up đc các ROM cũ nữa vì vậy máy của bạn không thể up lại bản ASIA 1.19... được nữa điều này không vấn đè gì.Việc bây giờ bạn tìm một bản rom cook up thôi.mình không hiểu cái này: root và cook bằng goldcard, root bằng goldcard và cook bằng thẻ 4Gb.
bạn format thẻ trên máy cung đc rồi dùng ROM manager phân vùng nhé sau đó wipe full hết nhé rồi up rom xem thế nào

iou2

Mình vừa tính vô sửa lại thì bạn đã trả lời (thanks). Mình xin nói rõ hơn: Bootloader luôn luôn là 0.80.0000 dù cook hay ship, Aisa hay euro, Rom gốc cũng là 0.80 và chỉ gặp lỗi treo máy kể từ khi phân vùng EXT cho thẻ 4Gb (trước đó mình cũng hay cook tá lả nhưng không treo máy bao giờ). Bây giờ mình format loại bỏ tất cả các phân vùng trở về FAT32 trên thẻ 4Gb thì mới oki như cũ.

ducthang

một số phần mêm thôi nhé nên nếu bạn cài nhiều phần mềm game thì nên phân vùng nhất là game nhiều game hay dung lương lớn.bạn nên sửa lại là up rom tá lả nhé bạn cook đc rom hồi nào mà tá lả potay.cảm ơn thì nhấn vô nút thanks là đc rồi tránh spam nhiều (thanks).

ducthang

Bạn ơi cho hỏi tý bản này dùng pin thế nào có ổn ko?

rất ổn 1 ngày mất khoảng 30% để qua đêm mất 3% nghe gọi vài cuộc chơi game tí nghịc ngợm tí bạn cứ thử đi không thích thì up bản khác dùng android phải vọc nhiều vào tá lả đi.

sexyboyk53c

Member
Google dịch tồi quá
"Enter để phục hồi, làm một thiết lập lại Nhà máy Lau, Lau Cache" ==> đọc buồn cười thật

ducvhq

Đã có phiên bạn 7.0 các bác down về dùng nha.
http://files.c0urier.net/neophyte/N...TSense_7.0_Official_OTA_2.2_FRF91_Default.zip

ChangeLog: 7.0:

* Semi based on 2.10.161.2
* New Kernel 2.6.32.15-g6a358a9
* Modded Launcher
* Modded HTC IME.
* Modded Facebook.
* Modded Google Search.
* Modded Genie Widget
* Modded Voice Search.
* New Superuser Permissions v2.3.4 thanks chainsdd
* Fixed APN
* Modded ClockWidget
* Modded Youtube.
* Fixed Gallery3D, Quickoffice.
* Improves battery & performance
* Added ROM Manager.
* Added 10 new wallpaper.
* Updated all modules to work with new kernel.
* Added Expresso launcher (Default.zip not original_trans)
* Zipaligned
* Deleted Secondary Contacts.apk (you can add it by adb)
* Fixed Reboot Script

khidauboqn

http://files.c0urier.net/neophyte/N...TSense_7.0_Official_OTA_2.2_FRF91_Default.zip

* Modded Launcher
* Modded HTC IME.
* Modded Facebook.
* Modded Google Search.
* Modded Genie Widget
* Modded Voice Search.
* Fixed APN
* Modded ClockWidget
* Modded Youtube.
* Added ROM Manager.
* Zipaligned
* Fixed Reboot Script

Mình úp ROM này rồi mà sao khởi động 30 phút rồi mà vẫn chưa lên. Hay là ROM này bị lỗi chăng....

lonebeast

có dịch cho là tốt rồi đòi hỏi j nhiều
Theo tôi bạn sexyboyk53c góp ý không phải không có lý đâu (chẳng qua là cách không hay thôi)
Bản thân tôi trình độ tiếng Anh rất lởm, nhưng tôi cảm thấy khi mình post một bài, nếu mình chau truốt thì không chỉ thể hiện mình tự tôn trọng mình mà còn tôn trọng cả những người đọc nữa.
Rất mong tất cả anh em khi post bài, viết làm sao cho dễ hiểu (chứ như bài đầu tiên, nếu tôi chưa hiểu gì về android và chưa một lần up ROM thì chắc tôi cũng chịu)

tunguyentrong

* Modded Launcher
* Modded HTC IME.
* Modded Facebook.
* Modded Google Search.
* Modded Genie Widget
* Modded Voice Search.
* Fixed APN
* Modded ClockWidget
* Modded Youtube.
* Added ROM Manager.
* Zipaligned
* Fixed Reboot Script

Desire nhiều người Cook Rom thật.
trung bình cứ 2 ngày lại úp 1 bản, để cảm nhận, có lẽ nghiện mất.
lại ra bản này nữa rồi, không rõ base thế nào ?.
Một thói quen rất ghét mà không bỏ được ! UpRom.
hic