• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nexus One xin ý kiến tham khảo

tanminhs

Tình hình là em mới tậu được con nexus one sau nhiều ngày nghiên cứu. Về cơ bản thì ổn. Nhưng có vấn đề này hỏi các bác nào dung nexus là máy của các Bác cái loa ngoài khi nghe nhạc có to không vậy??? Em thường xuyên bi người khác trách vì không nghe máy. Lý do là chuông của nó nhỏ quá, nhiều khi đi trên đường không biết dù đã để rung. Vậy có cách nào khắc phục không vậy??? mong các bác chỉ giúp. Trước em dùng iphone, cái loa ngoài của nó nghe vẫn to hơn. huuu

lamphong107

loa thằng N1 nhỏ lắm bạn ơi, mình cũng bị như vậy,sau 1 thời gian ngâm cứu mình đã quyết định bán thằng SS I8000 dể mua nó và đó là 1 quyết định sai lầm,sau 1 tháng sử dụng mình cảm thấy thằng N1 này dở quá (còn ko thì do mình ko biết sử dụng hết tính năng của nó nên thấy dở), nghe nhạc chụp hình khá tệ,game thì quá ít,ứng dụng thì ko nhìu...

wildcat

loa thằng N1 nhỏ lắm bạn ơi, mình cũng bị như vậy,sau 1 thời gian ngâm cứu mình đã quyết định bán thằng SS I8000 dể mua nó và đó là 1 quyết định sai lầm,sau 1 tháng sử dụng mình cảm thấy thằng N1 này dở quá (còn ko thì do mình ko biết sử dụng hết tính năng của nó nên thấy dở), nghe nhạc chụp hình khá tệ,game thì quá ít,ứng dụng thì ko nhìu...

Em chỉ biết khuyên bác về iPhone cho đẹp

Tình hình là em mới tậu được con nexus one sau nhiều ngày nghiên cứu. Về cơ bản thì ổn. Nhưng có vấn đề này hỏi các bác nào dung nexus là máy của các Bác cái loa ngoài khi nghe nhạc có to không vậy??? Em thường xuyên bi người khác trách vì không nghe máy. Lý do là chuông của nó nhỏ quá, nhiều khi đi trên đường không biết dù đã để rung. Vậy có cách nào khắc phục không vậy??? mong các bác chỉ giúp. Trước em dùng iphone, cái loa ngoài của nó nghe vẫn to hơn. huuu

Có thể khắc phục bằng cách mua cái bao da đeo ở dây nịt, rung cho dễ thấy hoặc để túi ngực đảm bảo rung sẽ biết ngay

tanminhs

Híc, sau 2 ngày sử dụng và nhiệt tình lên mạng nghiên cứu mình cũng cảm thấy chán rồi. híc. kiểu này chắc mang bán lại cho cửa hàng rồi quay trở lại dùng iphone cho lành. Mà con này cái cảm ứng của nó cũng không được nhạy lắm. Thật là thất vọng.

PhamQuang

Manager

Bạn đã chơi những Game gì mà nói không nhiều?
Và bạn cần những ứng dụng gì vậy?
Trên Market có mà cài mệt mấy ngày không hết.
Mình cho rằng Google mới phát triển chưa tới 2 năm mà đã có những bước tiến rất đáng nể. N1 là bước giao chuyển để sắp tới sẽ ra mắt những chú Android khủng hơn.
Trong tay có chú N1, dùng cũng rất hài lòng.

lamphong107

Bạn đã chơi những Game gì mà nói không nhiều?
Và bạn cần những ứng dụng gì vậy?
Trên Market có mà cài mệt mấy ngày không hết.
Mình cho rằng Google mới phát triển chưa tới 2 năm mà đã có những bước tiến rất đáng nể. N1 là bước giao chuyển để sắp tới sẽ ra mắt những chú Android khủng hơn.
Trong tay có chú N1, dùng cũng rất hài lòng.

chú Quang nói cũng phải,xét về tốc độ lướt web thì N1 hiện nay có lẽ là vô địch, game trên market đúng là cài mấy ngày ko hết, nhưng toàn game dỡ, cháu thích mấy game 3D nhưng hình như quái ít, trước khi mua cháu cung có nghiên cứu kĩ lắm, nhưng thật sự thất vọng về con N1 này, dù sao thì lỡ mua rồi bán lại lỗ chết nên đành xài lun :D
Và thêm 1 cái đáng tiếc nhất của N1 là........quá ít người biết tới nó, ko lấy le được với gái:)) chứ cầm Iphone là mấy e nó biết liền

tanminhs

Hixx, pác Lamphong nói đúng đấy, đang dùng Iphone, đi đến đâu mà rút ra là nhiều người để ý lắm. Đặc biệt là mấy đứa con gái đú đú tý nhưng lại thiếu tiền mua. Dùng Nexus One chỉ đẳng cấp với người nào biết về nó thui, với lại nó không được nổi bật như iphone. Đúng là cái quả táo có sức hút thật.

wildcat

Chết chết 2 bạn chưa biết thêm một điều là bây giờ "GÁI" toàn dùng iPhone không ah, bà xã mình dùng 3GS vì thế cũng đang kiu đổi cái khác kìa.

Mình dùng là cho mình chứ đâu cần phải lấy le với ai, nhớ lại lúc cầm trên tay con Blackberry 8820 mua bên Mỹ 500$ mà đa số người nhìn thấy kiu sao anh Trung Quốc giờ làm điện thoại thấy cũng được được có bán lại khg? và trả 2 triệu (lúc đó 100$ bằng khoảng 1.500.000 đồng gì đó.

phucnv0202

Mình đã xài qua Iphone và giờ là chú N1, thấy cũng hay và hài lòng về chú này, ứng dụng phổ thông không thiếu, chất lượng hình ảnh tốt, lướt wed nhanh hơn hẳn, quản lý ứng dụng và giao diện cũng rất thú vị... nói chung rất thích hợp với anh em ưa tìm hiểu khám phá cái mới, và dĩ nhiên mạnh mẽ nữa. :)

ThePhong2006

N1 ko những chuông to mà còn rung khỏe nữa chứ không biết bác chủ thớt chắc mặc quần rộng quá không biết là nó rung hay kêu nữa! :)

phuongnamcdsp

minh cung thay N1 duoc ma. Minh da dung kha nhieu may. IP, HD2, X1, BB9700 noi chung thay N1 co chat va phong cach hon (cung it dung hang).

happyghost2000

N1 là thượng sách + room cook của bác Widcat nữa thì còn gì bằng . N1 gái ít quang tâm vì không hòa nhoáng như ai phone .

minhphuong_197

E cũng đang dùng thấy N1 dùng kết hơn chứ, mà e thấy loa liếc các thứ vẫn ngon đấy chứ, chẳng bao giờ bị kêu là gọi k nghe máy.:-??. Dùng cũng k thấy đụng hàng:X. IP bây giờ nhiều người dùng lắm rồi

foru

N1 mình thấy rất phù hợp với dân văn phòng: duyệt web, e-mail, hỗ trợ flash, mobile office, đặc biệt đủ nhanh để thể hiện tỷ giá chứng khoán :D, Game hiện tại game 3D còn ít, nhưng xét về xem phim thì tuyệt( khả năng xem HD), Chụp ảnh thì sao nễu so với iphone tất nhiên hơn hẳn.
Túm lại hài lòng.
Nếu bạn là người sử dụng email, chatting thường xuyên có lẽ lựa chọ N1 là hợp lý.

foru

N1 chụp còn lâu mới = 3GS.

Hahahahahahaha. N1 5.0 Mpx + đèn flash
3GS 3.2 Mpx + không đèn Flash
Tự bạn so sánh. Nếu bạn sở hữu 1 em N1 thì cảm nhận nó khác.
Tớ đang xài vừa 3GS và vừa N1, tớ chủ yếu xài 3GS nhưng phải nói Android đột phá nên cùng phần cứng của HTC nên sẽ có nhưng thứ hơn hẳn, tuy nhiên không phủ nhận những điểm mạnh của 3Gs. Thân chào Got tinh

FMT

Loa thì cũng không hẳn là bé,chính xác hơn là lúc to lúc bé :D tùy theo cả nhạc chuông nữa với lại con N1 cũng dở ở 1 điểm đấy là cái cảm ứng nhiều khi đơ đơ,gõ chữ nhiều khi toàn bị lệch. Rõ ràng bề rộng màn hình bằng iphone nhưng không hiểu sap gõ toàn trượt :-? Ah cả khoản bấm ở giữa màn hình như lại hiện ra chức năng của 4 cái nút cảm ứng phía dưới :-j Rồi nhiều khi lại treo máy vì những lý do rất chi ngớ ngẩn. Chẳng hạn như khi đang duyệt web bằng opera mini mà có đt gọi đến (nhất là lúc đang load trang web) là y như rằng tèo téo teo. Nhẹ thì đợi chút là quay là home không thì chỉ có nước là tháo pin. Thêm 1 điểm dở nữa là không có flash (trừ khi chạy rom dành cho desire)
Thôi tạm nói xấu em nó thế thôi,hôm nào nói xấu tiếp :p

bo101293

Đã không thích thôi đừng vào đây làm gì,wa room IP đi . Riêng mình N1 xài rất tốt,đúng là đôi khi k hiểu vì sao đứng máy còn lại thi ổn ,3GS thi có gì,đã từng dùng đến chán,thử ai 3GS World 3.1.2 xem,hack = blackrain để chép game rồi thì tắt máy mở lại là treo cáp,còn lên 3.1.3 thì xài hàng free tren appstore :D