• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ngôn ngữ và Font tiếng Việt cho Sensasion

theblues7

Ngôn ngữ và Font tiếng Việt cho tất cả các bản Rom

1 số bản rom không có Tiếng Việt cũng như font tiếng Việt không đầy đủ gây ít nhiều khó khăn cho anh em! mình xin phép chia sẻ cho anh em chút ít kinh nghiệm mình mới tìm hiểu được ;;)

1. Add ngôn ngữ Tiếng Việt

cài đặt MoreLocale2 từ Market
https://play.google.com/store/apps/details?id=jp.co.c_lis.ccl.morelocale

KsMt3rCTlQmTV9AkXApTBKRQj5nHhzW9uLEbOwpkNvvzhG7iIRFBvfYw31VY1FBn1Vgz=h230
9NES3tJ3s2kVG9WJGp_jfIskncvrLtv79WsqHd0IhhoqK1rkQ4FetML0jXNinDHHIF8=h230

ấn vào Custom Locale màu xanh ở góc hình 1. sau đó điền vi vào 2 ô đầu tiền và ấn set là xong, chúng ta đã có ngôn ngữ tiếng Việt và có thể xóa phần mềm đi cho gọn cũng được

2. Up thêm font tiếng Việt giúp máy hiển thị đầy đủ và đẹp hơn

Download file dưới và Up qua recovery http://www.mediafire.com/?aczeuolfa2jddz3
File font được chỉnh sửa từ font anh DucLong chia sẻ

file font dưới đã add thêm font mới nhất của google nhé

Font Hello Roboto có tiếng Việt

http://www.mediafire.com/?c7un2w0b5o7b2ao

Chỉnh sửa cuối:

LinhKu

bạn nhầm rồi đấy,cái này cho dùng cho rom sense thôi,không dùng được cho rom CM7 CM9 và rom miui đâu

theblues7

bạn nhầm rồi đấy,cái này cho dùng cho rom sense thôi,không dùng được cho rom CM7 CM9 và rom miui đâu
có lẽ vậy! mình chưa test thử nhưng như thế cũng tốt mà \-/đa số anh em ở đây dùng sense

venusian

Moderator
UP Font Tiếng việt còn tùy thuộc xem có tương thích với bản Rom đó không. Nhiều trường hợp up xong không Boot đc. Phải up lại Rom luôn :D

theblues7

UP Font Tiếng việt còn tùy thuộc xem có tương thích với bản Rom đó không. Nhiều trường hợp up xong không Boot đc. Phải up lại Rom luôn :D

hiếm lắm bác ạ! em đã test qua rất nhiều bản rom cái font của em vẫn dùng ổn

LinhKu

Mình nghĩ topic này nên chuyển sang khu ứng dụng thì đúng hơn đó

theblues7

Mình nghĩ topic này nên chuyển sang khu ứng dụng thì đúng hơn đó
cái này chủ yếu dành cho những người up rom mà bạn. với lại nếu nó chỉ dành cho mỗi sense thì càng phải để ở đây chứ :D

kutamitsu

Bạn nào có bộ font tiếng việt cài được cho rom miui không cho mình xin với, mình dùng mui us ổn định hơn mui multi lang nhưng không có tiếng việt :D

soushas

Xài tiếng anh cho lành đa số các hướng dẫn đều là tiếng anh :D

bác này chuẩn :)))
em toàn vậy xài tiếng việt thi thoảng thấy ngu ngu sao í ( k có í gì đâu nha mấy bác - đừng ném gạch em :p)
tiện học ngoại ngữ luôn

theblues7

Trong mớ font đấy font nào là tiếng việt hả bạn?
tất cả là font tiếng Việt hết! link dưới là font roboto mới đc google phát hành khá đẹp
down 1 trong 2 font đó rồi up qua recovery bạn ạ

kutamitsu

Up qua recovery rồi vẫn là tiếng anh bạn à, Mình dùng mui us, vào font change chọn cũng ko có tv, vào language cũng ko có tv bạn à, mình cài roboto qua recovey đó.

theblues7

Up qua recovery rồi vẫn là tiếng anh bạn à, Mình dùng mui us, vào font change chọn cũng ko có tv, vào language cũng ko có tv bạn à, mình cài roboto qua recovey đó.
muốn có ngôn ngữ tiếng Việt bạn phải dùng MoreLocale2 chứ? mà cái này chủ yếu dùng cho rom sense