• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nhận email từ dtdd

luyxieng

Chào mấy bro! Mình dùng N6630 được 1 thời gian rồi, đã kết nối GPRS và check mail qua Wap, nay mình muốn sử dụng tính năng email cilent để check mail nhưng gặp phải 1 vài vấn đề:

Mình có 2 hộp mail yahoo và gmail, ko biết hộp mail nào hỗ trợ cho máy có thiết bị đầu cuối như N6630? mình dùng mạng Mobifone

Khi cài đặt xong (mình chọn outgoing mail: gmail.smtp.com, incoming mail: gmail.pop.com), kích hoạt thì báo lỗi: sever not found, ko biết là do cài đặt hay do nhà cung cấp ko hỗ trợ dịch vụ

Còn 1 điều mình thắc mắc là access point in use: phải dùng mobi-wap-gprs hay mobi-gprs, và cái việc chọn lựa giữa 2 cái này có gì khác nhau.

vnpt1706

Mình thường check mail qua Wap thôi còn tính năng email cilent mình chưa hiểu ý bạn lắm !
sever not found : là do mạng lỗi hoặc không tìm thấy host

xuanluc73

Chào mấy bro! Mình dùng N6630 được 1 thời gian rồi, đã kết nối GPRS và check mail qua Wap, nay mình muốn sử dụng tính năng email cilent để check mail nhưng gặp phải 1 vài vấn đề:

Mình có 2 hộp mail yahoo và gmail, ko biết hộp mail nào hỗ trợ cho máy có thiết bị đầu cuối như N6630? mình dùng mạng Mobifone

Khi cài đặt xong (mình chọn outgoing mail: gmail.smtp.com, incoming mail: gmail.pop.com), kích hoạt thì báo lỗi: sever not found, ko biết là do cài đặt hay do nhà cung cấp ko hỗ trợ dịch vụ

Còn 1 điều mình thắc mắc là access point in use: phải dùng mobi-wap-gprs hay mobi-gprs, và cái việc chọn lựa giữa 2 cái này có gì khác nhau.

Bạn vào đây tham khảo nhé: http://www.nokia.com.vn/mac-dinh/pu...28x96&ca=pushmail&t=email&lpos=row1_position2
Chúc bạn nhận được niềm vui!