• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nhờ chỉ dùm về WIFI

comail90

Cái máy của mình nhất định không chịu vào internet qua Wifi, mình đã theo các hướng dẫn như chọn network là My ISP, network card là work. tuy nhiên cư kết nối là nó chọn GPRS. Vừa rồi mình mới xóa luôn cái connection GPRS của nó thì bây giờ nó lại hỏi modem là gì và bắt khai báo lại, mặc dù vẫn nhận sóng wifi. Có bro nào rành vụ này xin chỉ giáo, cám ơn nhiều.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Cái máy của mình nhất định không chịu vào internet qua Wifi, mình đã theo các hướng dẫn như chọn network là My ISP, network card là work. tuy nhiên cư kết nối là nó chọn GPRS. Vừa rồi mình mới xóa luôn cái connection GPRS của nó thì bây giờ nó lại hỏi modem là gì và bắt khai báo lại, mặc dù vẫn nhận sóng wifi. Có bro nào rành vụ này xin chỉ giáo, cám ơn nhiều.

Nếu đã bị như vậy bác cứ HS lại khi mình HS lại thì nó tự conec qua wifi thôi. Trước khi HS lại bác nhớ backup lại chương trình nhé. Chúc vui!!!

comail90

cám ơn bác nhiều, bac cho minh hoi nếu cài font chữ vào máy thì cài ở đâu? dùng font bình thường trong máy tính có được không? mình muốn đọc và đánh word có font chữ như trên máy tính bình thường nhưng không có font chữ nên thua, vào trang web cũng không đọc được chữ nữa. tks

duy_ctytvxdkg

cám ơn bác nhiều, bac cho minh hoi nếu cài font chữ vào máy thì cài ở đâu? dùng font bình thường trong máy tính có được không? mình muốn đọc và đánh word có font chữ như trên máy tính bình thường nhưng không có font chữ nên thua, vào trang web cũng không đọc được chữ nữa. tks

Đương nhiên là phải cài font và thêm 1 plus in cho trình duyệt, nếu cần thì PM cho mình.
Hỏi ở đây hình như bị lạc đề thì phải :D

thevuong

Bạn cài font Tiếng việt vào bộ nhớ trong của máy,sau đó soft reset lại.Font có rất nhiều anh em post lên rồi mà,nó tên là VN-systemfont. Thế là ok. Enjoy

congco3

Tớ đoán là bạn chưa cài bàn phím tiếng Việt cho máy rồi, cái này là kiến thức cơ sở, bạn thử tìm trong diễn đàn cho quen! wm2002, wm2003-2005 có bàn phím việt riêng, cài món này sẽ có tiếng Việt, tuy nhiên có trường hợp bạn phải cài thêm font: vntahoma mới có tác dụng, lưu ý đừng đồng nhất font của pc với ppc

bt2000

Font máy tính có dung lượng lớn không phù hợp với SP. Đã có những bộ font thiết kế cho SP. Bạn thử cài bộ font này xem sao.
http://www.4shared.com/file/19294797/8d9bab7a/TahomaSP.html
http://www.4shared.com/file/19916857/daccd0c2/vnspfp.html