• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nhờ tư vấn về Laptop Samsung Notebook Q430

Radium

Moderator
Máy bạn e là cái Samsung Q430, mua lại trong thời gian còn bảo hành. Lúc đầu dùng bình thường. Nhưng từ khi dùng phần mềm Marify đề phát wifi từ lap (mạng sử dụng để phát là D-com 3G Viettel) thì hay bị lỗi đang sử dụng thì tắt màn hình.
E đã cài lên Win8 thì không còn lỗi này nhưng mỗi lần cài đặt 1 chương trình 32 bit hay 1 chương trình khá nặng như 3Dmax thì máy đang chạy nửa chừng máy tự động tắt.
E đã cài lại win nhiều lần nhưng không khắc phục đc. Nhờ các a các chú trợ giúp ạ. E xin cảm ơn rất nhiều! :D

AndyCuong

Supper Moderators
Máy bạn e là cái Samsung Q430, mua lại trong thời gian còn bảo hành. Lúc đầu dùng bình thường. Nhưng từ khi dùng phần mềm Marify đề phát wifi từ lap (mạng sử dụng để phát là D-com 3G Viettel) thì hay bị lỗi đang sử dụng thì tắt màn hình.
E đã cài lên Win8 thì không còn lỗi này nhưng mỗi lần cài đặt 1 chương trình 32 bit hay 1 chương trình khá nặng như 3Dmax thì máy đang chạy nửa chừng máy tự động tắt.
E đã cài lại win nhiều lần nhưng không khắc phục đc. Nhờ các a các chú trợ giúp ạ. E xin cảm ơn rất nhiều! :D

em kiểm tra diệt độ của CPU chưa , thường nóng quá máy sẽ tự tắt đó. em tải phần mềm này nhé! http://www.pdaviet.net/showthread.p...e-edition-cac-phien-ban&p=2324071#post2324071

Dragon459

Manager
Như thế là vẫn chắc chắn máy chưa bị thay đồ đúng k?
A nghĩ trước hết e cứ thử gỡ bỏ cái phần mềm Marify mà e nghĩ là nguyên nhân coi sao đi đã. Vì nguyên nhân gây tắt máy cũng nhiều.

Radium

Moderator
Như thế là vẫn chắc chắn máy chưa bị thay đồ đúng k?
A nghĩ trước hết e cứ thử gỡ bỏ cái phần mềm Marify mà e nghĩ là nguyên nhân coi sao đi đã. Vì nguyên nhân gây tắt máy cũng nhiều.

Em cài lại win luôn rồi nên k còn phần mềm đó nữa a. Hix. Nãy bạn e nó đang lên thì bị cúp điện. Giờ bật lên thì tới đoạn loading thì máy đứng và tắt. :((

Dragon459

Manager
Em cài lại win luôn rồi nên k còn phần mềm đó nữa a. Hix. Nãy bạn e nó đang lên thì bị cúp điện. Giờ bật lên thì tới đoạn loading thì máy đứng và tắt. :((

Tháo pin và cắm điện trực tiếp coi sao đi e. :-?